mondeo 2.0 nổi đèn báo nạp ở chế độ không tải u=12,49v.mời các cụ chém nhiệt tình ạ!

K
Bình luận: 10Lượt xem: 1,417

khanhphamnd

Tài xế O-H
chào các cụ,cho em xin thỉnh giáo .con mondeo 2.0 của em bị nổi đèn báo nạp ở chế độ không tải u=12,49v còn ga lên khoảng 2500 thì u=,>13v.các bác thợ phán em thay máy phát bị em nói cho một trận vì họ vừa mới thay cho em hôm trước (bảo hành vì em cũng mới thay cái này được một tháng),làm gì mà lỗi cả hai cái.bực quá,mất tiền thì em không nói nhưng đi lại chờ đợi mỏi mệt lắm.em lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp.thanks !

minh nhat

Tài xế O-H
mình nghĩ là khoảng 80% là bị hỏng tiết chế rồi. còn nếu bạn nói là mới thay máy phát thì có thể là người ta giữ lại tiết chế cũ đã bị hỏng mà không biết hoặc là tiết chế mới nhưng đấu sai dây hoặc bắt dây chưa chặt, có thể là mas. ok

kimdevn

Tài xế O-H
còn đang bảo hành thì bác không phải nghĩ kệ người ta làm thôi
em nghĩ con này tiết chế có bị ốm thôi
:D

ngochocmai

Tài xế O-H
bac cứ yên tâm đi. nếu máy phát bac mới thay thì ít nhất được bảo hành 6 tháng mà trong thời gian bảo hành của hãng ford phát sinh thì sẻ được thay mới máy phát cho bác liền. nếu bác mà thay ngoài mà còn trong thời gian bảo hành tại Gara thi họ tháo ra bac nến xem họ làm thế nào để biết được máy phát của bác được thay mới hay mổ xẻ ra thay thế linh kiện bên trong nhé.
nếu nói về điện áp của bác nói trên thì máy phát vẫn đang dùng được nhưng quá trình nạp cho ăc quy ko đảm bảo được nguồn điện. máy phát của hãng ford còn được điều khiển của hộp PCM đó bác ah.

HOANTCNA

Tài xế O-H
cac cu em co y nay ko biet co dc ko ,neu may phat moi dung chung loai ,ma puli khac cung co the ko du vong tua cho may phat ,con tiet che thi no dc che tao ben trong may phat thi thay may phat phai thay ca tiet che chu

minhcop

Tài xế O-H
Ðề: mondeo 2.0 nổi đèn báo nạp ở chế độ không tải u=12,49v.mời các cụ chém nhiệt tình ạ!

Bác lên xem lại tiet chế ...............................................

NgocDuy979

Tài xế O-H
Ðề: mondeo 2.0 nổi đèn báo nạp ở chế độ không tải u=12,49v.mời các cụ chém nhiệt tình ạ!

Theo em thi con máy phát của bác bị nổ mấy con diot rồi. kêu họ bảo hành cho đi nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên