Mức lương của kỹ sư ô tô hiện nay?

G
Bình luận: 527Lượt xem: 274,149

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cảm ơn bác về câu trả lời .Quan điểm và sự nhìn nhận của bác thật sự khiến mình nể phục trên nhiều khía cạnh .Thường thì người ngại thay đổi là những người thấy khó đã nản ,nhưng mình cảm nhận thấy bác không phải là người như vậy ? Lý do tại sao vậy bác?
Vì tôi là sản phẩm lâu đời của nền giáo dục ưu việt bác ạ. Nền giáo dục ấy khiến tôi luôn lo sợ mình sai, lo sợ thất bại, sợ xấu hình ảnh cá nhân và gia đình bác ạ. Nền giáo dục ấy đã biến tôi thành một con ốc chui trong vỏ, ra khỏi vỏ thì sẽ dễ bị tổn thương. Tôi đang cố gắng để thay đổi, nhưng lại già rồi, tuổi già tệ lắm bác ạ

Cai banh xe

Kỹ sư mà không làm được mấy cái cơ bản đấy thì mang bằng ra mà đốt cho rồi .Phần lớn các kỹ sư khi thực tập tại trường thì 10 ông hết phải 8 ông coi đó như việc đùa giỡn , cầm lên ngó ngó rồi bỏ xuống ,tài liệu thì về nhà không đọc .Cho nên ra trường bị khinh cũng có lý thôi .Nếu vướng phải những khuyết điểm đó thì cho dù có chuyển qua làm dịch vụ hay kinh doanh cũng thất bại
Bù lại, họ rất là ngoan, bác ạ. Cấp trên sẽ thương mà nâng đỡ

chatdv

Tài xế O-H
Kỹ sư mà không làm được mấy cái cơ bản đấy thì mang bằng ra mà đốt cho rồi .Phần lớn các kỹ sư khi thực tập tại trường thì 10 ông hết phải 8 ông coi đó như việc đùa giỡn , cầm lên ngó ngó rồi bỏ xuống ,tài liệu thì về nhà không đọc .Cho nên ra trường bị khinh cũng có lý thôi .Nếu vướng phải những khuyết điểm đó thì cho dù có chuyển qua làm dịch vụ hay kinh doanh cũng thất bại
Mách nhỏ với bác nhé. Em nhận thấy một điều hơi nghịch lý ở cái lớp em học ngày xưa. Cứ thằng nào lười học, hay lịnh hót, đút hối lộ ăn điểm thì sau ra ngoài lại thành công hơn những đứa cắm mặt vào học. Bởi vì những đứa kia nhà đã có cơ sẵn, ra trường được nâng đỡ luôn, học được cách sống ở xã hội này nhanh hơn. Còn những thằng chăm học, ra ngoài ko đk nâng đỡ phải vật lộn với xã hội này, vất vả lắm bác ạ! Có nhiều thằng còn phải làm thuê cho thằng có cơ to kia.

Cai banh xe

Mách nhỏ với bác nhé. Em nhận thấy một điều hơi nghịch lý ở cái lớp em học ngày xưa. Cứ thằng nào lười học, hay lịnh hót, đút hối lộ ăn điểm thì sau ra ngoài lại thành công hơn những đứa cắm mặt vào học. Bởi vì những đứa kia nhà đã có cơ sẵn, ra trường được nâng đỡ luôn, học được cách sống ở xã hội này nhanh hơn. Còn những thằng chăm học, ra ngoài ko đk nâng đỡ phải vật lộn với xã hội này, vất vả lắm bác ạ! Có nhiều thằng còn phải làm thuê cho thằng có cơ to kia.
Chuẩn luôn bác ạ. Vì vậy, hãy xem xét xem việc học đại học, thành kỹ sư có thực sự cần thiết, có thực sự có ích hay chỉ phí thời gian thôi

minhtien106

Tài xế O-H
em cũng sắp ra trường nên cũng góp ý thế này, em đơn giản là có một cái nghề phù hợp với khả năng mình thôi, tiền đâu dễ lấy từ người khác khi bạn chẳng làm gì được cho họ.
- nghề nào cũng cực hết các bác ạ, ngành nào cũng có cái khó của nó, cứ xây dựng cho mình 1 nghề chính mang lại thu nhập ổn định cho gia đình rồi mình sẽ tùy cơ ứng biến kiếm thêm nguồn thu nhập khác.. ai cũng dành phần xướng rồi phần khổ cho ai.
- bác cứ sống tốt, làm ăn uy tín, thật thà và cầu tiến 1 chút, cơ hội rồi cũng sẽ đến thôi mà, mưu cầu cao sang thì gặp nhiều gian nan bác ạ.
- muốn có nghề thì đừng nghĩ về lương cao, sau này bác có nghề tự bản thân sẽ tạo thêm thu nhập

chatdv

Tài xế O-H
Chuẩn luôn bác ạ. Vì vậy, hãy xem xét xem việc học đại học, thành kỹ sư có thực sự cần thiết, có thực sự có ích hay chỉ phí thời gian thôi
Ở cái xã hội này, không học mà có nhiều tiền thì mang tiếng trọc phú, có học mà ít tiền thì tào lao, phải vừa có học, có tiền mới là doanh nhân thành đạt. Vì vậy mà không ít người giầu vẫn muốn đi học kiếm tấm bằng mà oai vs đời bác ạ

kingcooker

Tài xế O-H
Kiểu đấy không có nhiều bác ạ .So đo với họ chỉ làm cho mình thêm tủi .

chatdv

Tài xế O-H
Kiểu đấy không có nhiều bác ạ .So đo với họ chỉ làm cho mình thêm tủi .
Không nhỏ đâu bác ạ, giờ nhiều người đi học đâu phải vì đam mê đâu, họ đi học vì tương lai họ đã được sếp chỗ rùi. Em chẳng bao giờ so đo với họ đâu, em sống vì đam mê của em, chứ nhiều lúc em nghĩ trong thâm tâm họ, họ còn khổ hơn mình ý: bị áp đặt làm điều họ không muốn, học cái mà mình không đam mê.

kingcooker

Tài xế O-H
Không nhỏ đâu bác ạ, giờ nhiều người đi học đâu phải vì đam mê đâu, họ đi học vì tương lai họ đã được sếp chỗ rùi. Em chẳng bao giờ so đo với họ đâu, em sống vì đam mê của em, chứ nhiều lúc em nghĩ trong thâm tâm họ, họ còn khổ hơn mình ý: bị áp đặt làm điều họ không muốn, học cái mà mình không đam mê.
Nó vẫn là thiểu số thôi bác ạ . Nó không đáng để những người làm kỹ thuật chân chính phải bận tâm hoặc coi đó là điều tiêu cực . Ai cũng có cái giá phải trả hết mà

Cai banh xe

Ở cái xã hội này, không học mà có nhiều tiền thì mang tiếng trọc phú, có học mà ít tiền thì tào lao, phải vừa có học, có tiền mới là doanh nhân thành đạt. Vì vậy mà không ít người giầu vẫn muốn đi học kiếm tấm bằng mà oai vs đời bác ạ
Đúng vậy, đi học đại học chỉ để giải quyết khâu oai là chính, chứ có dùng được mấy đâu. Nói trên mặt bằng chung
Tuy nhiên, liệu rằng nhập trường rồi ra trường có chắc không phải là trọc phú

Cai banh xe

Suy nghĩ tích cực hơn rồi đấy, cứ thế mà làm bác ạ. Chúc bác sống trọn đam mê

subinnamkha

Tài xế O-H
Đúng vậy, đi học đại học chỉ để giải quyết khâu oai là chính, chứ có dùng được mấy đâu. Nói trên mặt bằng chung
Tuy nhiên, liệu rằng nhập trường rồi ra trường có chắc không phải là trọc phú
Cái điều khôn nạn và nghịch lý ở cái nền giáo dục này là:
Ai học luật thì ra trường đêu tưởng mình là luật sư
Ai học kiến trúc ra trường cũng tưởng mình là kiến trúc sư
Ai học đại học về ộ tô thì cũng tưởng mình là kĩ sư ô tô.
Đấy là điều góp phần làm cho công nghệ ô tô ở việt nam gần như là con sô 0. Ky thuat Oto ở việt nam là kỹ thuật sửa chữa, điều đó không cần KĨ SƯ, chỉ cần THỢ.
* Trả lời thế này cho vuông: Mức lương kĩ sư ô tô hiện nay (mới ra trường) là 0 đồng.

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Đấy là điều góp phần làm cho công nghệ ô tô ở việt nam gần như là con sô 0. Ky thuat Oto ở việt nam là kỹ thuật sửa chữa, điều đó không cần KĨ SƯ, chỉ cần THỢ.
* Trả lời thế này cho vuông: Mức lương kĩ sư ô tô hiện nay (mới ra trường) là 0 đồng.
Cái này nếu mà ai có thuốc trị bệnh Tưởng thì hay quá. Tưởng bở, hớn hở rồi cuối cùng nức nở. Cái ngu dốt nhất của xã hội này chính là sự cào bằng !

subinnamkha

Tài xế O-H
Cái này nếu mà ai có thuốc trị bệnh Tưởng thì hay quá. Tưởng bở, hớn hở rồi cuối cùng nức nở. Cái ngu dốt nhất của xã hội này chính là sự cào bằng !
Các bạn mới ra trường, có tài ăn nói, bảnh bao một tí: Cố vấn dịch vụ thẳng tiến.
"Bình quân chủ nghĩa", "Cào bằng chủ nghĩa" là thứ khiến xã hội quay về thời hái lượm.

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Xin ăn cáp cái bài này của anh lên Facebook phát!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên