Mức tiêu hao nhiên liệu trên ô tô sử dụng hộp số khác nhau

thanhco1983
Bình luận: 13Lượt xem: 1,266

thanhco1983

Tài xế O-H
Có một điều mà em lăn tăn, và cũng không có câu trả lời chính thức (dựa trên các con số và tính toán hoặc biểu đồ) là:
Xe có cùng động cơ. Mọi thông số là như nhau, cùng 1 người lái vậy, xe sử dụng hộp số sàn, hộp số tự động, hay vô cấp, thằng nào tiêu hao nhiên liệu nhiều hơn trên 100km??/

1. Đường trường thì thằng nào tiết kiệm nhất, thằng nào tiết kiệm nhì?
a) Vô cấp
b) Hộp số tự động
c) Hộp số sàn

2. Đường thành phố thì thằng nào tiết kiệm nhất, thằng nào tiết kiệm nhì?
a) Vô cấp
b) Hộp số tự động
c) Hộp số sàn

Mong các cụ chỉ giáo giúp em ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Có một điều mà em lăn tăn, và cũng không có câu trả lời chính thức (dựa trên các con số và tính toán hoặc biểu đồ) là:
Xe có cùng động cơ. Mọi thông số là như nhau, cùng 1 người lái vậy, xe sử dụng hộp số sàn, hộp số tự động, hay vô cấp, thằng nào tiêu hao nhiên liệu nhiều hơn trên 100km??/

1. Đường trường thì thằng nào tiết kiệm hơn?
a) Vô cấp
b) Hộp số tự động
c) Hộp số sàn

2. Đường thành phố thì thằng nào tiết kiệm hơn?
a) Vô cấp
b) Hộp số tự động
c) Hộp số sàn

vấn đề này đang tranh cãi gay gắt giữa các nhà sãn xuất nên chưa ai so sánh nó cho đúng cả. nếu tính vừa tải cho động cơ thì em nghĩ 1 là b: 2 là c

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

1. Đường trường thì thằng nào tiết kiệm nhất, thằng nào tiết kiệm nhì?
a) Vô cấp
b) Hộp số tự động
c) Hộp số sàn

2. Đường thành phố thì thằng nào tiết kiệm nhất, thằng nào tiết kiệm nhì?
a) Vô cấp
b) Hộp số tự động
c) Hộp số sàn

Trên nền tảng là 1 giặc lái, nhưng giặc lái kém hay giặc lái giỏi, bác?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cụ có thể phân tích rõ hơn cho em khai thông cái đầu được không ạ? Ví dụ như chúng ta dựa trên công suất truyền chẳng hạn?
phân tích cho thỏa mãn thì em chịu rồi. mấy ông làm ra mà còn đổ lỗi cho lái xe thì mình cứ nói theo cho khách quan. nhưng trong đo thị chúng ta đèn đỏ nhiều, ngã ba ngã tư nhiều, dân say nhậu cũng nhiều mà đi số tự động số D thì nó uống xăng kinh khủng. nó cứ chuyển lên xuống số liên tục thì nó uống xăng thôi.

HoangSonBmt

Tài xế O-H
nếu tài xế có kinh nghiệm và ý trức thì chạy trong thành phố xe số sàn sẽ ít hao nl hơn, chạy đường trường thì số vô cấp sẽ hơn. nếu là e thì chỉ có xe số sàn là tốt:cool:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên