Muốn học một khóa về chẩn đoán - sửa chữa điện điện tử ô tô

lieukhai
Bình luận: 48Lượt xem: 3,833

ngochocmai

Tài xế O-H
Bác giống như muốn học nghề về chẩn đoán và mã code học để ăn ngay nhỉ.
Theo mình nghĩ chưa có nơi nào đào tạo riêng biết cho bác đâu, cái gì bác phải học cái căn bản đến nâng cao và cao cấp. Giống như bên hãng Toyota có đào tạo đưa ra 7 đĩa cho kỷ thuật viên để học tập. Khi còn trong nhà trường đào tạo cho cái chung về cái xe còn ra trường thì thích bên nào thì tự tìm hiểu trong quá trình nghiên cứu thì cái tư duy bên chân đoán lỗi và khắc phục bác sẻ mà có. Các chương trình đào tạo các máy chẩn đoán mã lỗi và các khắc phục bác có cơ hội làm việc bên hãng sẻ được đào tạo.

lieukhai

Tài xế O-H
Bác giống như muốn học nghề về chẩn đoán và mã code học để ăn ngay nhỉ.
Theo mình nghĩ chưa có nơi nào đào tạo riêng biết cho bác đâu, cái gì bác phải học cái căn bản đến nâng cao và cao cấp. Giống như bên hãng Toyota có đào tạo đưa ra 7 đĩa cho kỷ thuật viên để học tập. Khi còn trong nhà trường đào tạo cho cái chung về cái xe còn ra trường thì thích bên nào thì tự tìm hiểu trong quá trình nghiên cứu thì cái tư duy bên chân đoán lỗi và khắc phục bác sẻ mà có. Các chương trình đào tạo các máy chẩn đoán mã lỗi và các khắc phục bác có cơ hội làm việc bên hãng sẻ được đào tạo.
cám ơn bác, vậy là rất tiếc không có tư nhân nào dạy rồi. Hãng thì có hãng nào mở lớp đâu bác nhỉ, chỉ trừ khi vào hãng đi làm

quangngoc94

Tài xế O-H
Bác nói vậy thì gây khó cho mình rồi. Thằng nào cũng có những ngày đầu tiên, lần đầu tiên. Khi trước, tôi còn không được ai chỉ cả, tự nghiên cứu sử dụng thôi. Còn việc xử lý các mã lỗi, thì nó nằm ngoài khả năng của máy, đó là việc của thằng thợ sửa xe. Do chủ đề ở đây là bàn về máy nên chỉ nói về máy thôi, về người thì lập chủ đề khác. Còn mấy cái mã hộp số, mã động cơ thì không có tài liệu nào chuyên biệt, đều phải tự gạn tự lọc. Nhưng để khỏi tản mạn, bác kiếm bộ All Data về mà ngâm dần
dù sao cũng cám on a nhé...e se cố gang tim.hieu thêm...ngày chịu khó dúc gầm nuôi vk tối tim hieu thêm vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên