muốn hỏi các cụ về máy DX 140w

C
Bình luận: 8Lượt xem: 1,044

canhoto

Tài xế O-H
Chào các cụ bên máy công trình. e là dân ngoại đạo nên có thằng e lái máy nó hỏi mà e chẳng biết trả lời sao đành lên nhờ các cụ giúp đỡ để lấy oai. chả là e nó lái con DX 140w do không để ý nên hết dầu diesel lúc nào chả biết. đến khi chết máy đổ dầu vào đề chả nổ nữa. e cũng đoán già đoán non là phải xe e. nhưmg chả biết xả theo quy trình nào đành nhờ các cụ giúp đỡ. mong hồi đáp của các cụ.

thaoha

Moderator
Chào các cụ bên máy công trình. e là dân ngoại đạo nên có thằng e lái máy nó hỏi mà e chẳng biết trả lời sao đành lên nhờ các cụ giúp đỡ để lấy oai. chả là e nó lái con DX 140w do không để ý nên hết dầu diesel lúc nào chả biết. đến khi chết máy đổ dầu vào đề chả nổ nữa. e cũng đoán già đoán non là phải xe e. nhưmg chả biết xả theo quy trình nào đành nhờ các cụ giúp đỡ. mong hồi đáp của các cụ.

cụ hỏi em cụ xem con DX140W này sản xuất năm nhiêu??? và dùng kim cơ hay kim điện.nếu kim cơ bơm tay lên rồi xả e bình thường.còn kim điện thì nản giải có khi đi cả bộ kim rồi

canhoto

Tài xế O-H
[MERGETIME="1432281473"][/MERGETIME]
cụ hỏi em cụ xem con DX140W này sản xuất năm nhiêu??? và dùng kim cơ hay kim điện.nếu kim cơ bơm tay lên rồi xả e bình thường.còn kim điện thì nản giải có khi đi cả bộ kim rồi
Báo cáo cụ là kim điện cụ ah! Nghiêm trọng vậy hả cụ? Có cách nào để kiểm tra hay loại trừ không cụ!

thaoha

Moderator
- trước tiên cụ bỏ hết điện kim ra đề cho máy tua 1 hồi
- tiếp đến cụ đấu điện kim vào đề lại xem nổ đc ko
- nếu ko nổ cụ mở đường hồi kim ra đề lên xem hồi nhiều ko
- hiện em nó bị treo kim.với dòng của nợ này tối kỵ là để thùng nhiên liệu cạn khô
-cũng có thể nhẹ ,thì cụ tháo kim ra vệ sinh lại ok.nặng bỏ xìn làm bộ mới

canhoto

Tài xế O-H
Em vừa có hỏi thì được thêm thông tin là đã cả lái và chủ máy đã hì hụi xả e từ chiều qua cụ ah. "Hiện nhiên liệu đã lên tới lọc thứ 2 nhưng tháo kim ra thì không thấy nhiên liệu phun ra" Nguyên văn của lái máy cụ ah. Cụ xem cần thêm thông tin nào nữa để bắt bệnh cụ cứ bảo em để em hỏi rồi hồi đáp cụ.

hoannbk

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra xem có báo lỗi điện không? Kiểm tra hộp có điều khiển kim không cụ.
Nếu có chứng tỏ hộp có mở kim nhưng kim chết nên không nổ.---> ra đi bộ kim.
Nếu không thì hộp không điều khiển kim, có thể áp dầu không đủ---> hy vọng chưa chết kim.
Góp ý chút các cụ đừng chém nhé!

canhoto

Tài xế O-H
không báo lỗi j cụ ah. muốn kiểm tra xem có điều khiển kim không thì kiểm tra sao cụ. lái máy bảo không thấy nhiên liệu lên tới kim cụ ah.

canhoto

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ đã tư vấn. báo cáo các cụ cu e gọi điện báo tin là máy đã nổ. nguyên nhân là do tháo lọc tách nước ra xong lắp vào chắc là bị e nên khó nổ chứ không phải do hết dầu ở thùng như e đã nói. và chú e xịt rp7 vào phát nổ luôn. nhưng bây giờ lại thêm bệnh mới đó là do đề nhiều nên cổ góp của củ đề cũng sắp tèo. e muốn hỏi các cụ là củ đề em này mua bãi có không hoặc muốn làm lại cổ góp thì làm đưoqcj không và làm ở đâu ạ.

halinh2012

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ đã tư vấn. báo cáo các cụ cu e gọi điện báo tin là máy đã nổ. nguyên nhân là do tháo lọc tách nước ra xong lắp vào chắc là bị e nên khó nổ chứ không phải do hết dầu ở thùng như e đã nói. và chú e xịt rp7 vào phát nổ luôn. nhưng bây giờ lại thêm bệnh mới đó là do đề nhiều nên cổ góp của củ đề cũng sắp tèo. e muốn hỏi các cụ là củ đề em này mua bãi có không hoặc muốn làm lại cổ góp thì làm đưoqcj không và làm ở đâu ạ.[/quot
cụ muốn mua củ đề dl06 tìm em nhé.0932266298.cảm ơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên