Nên đi hay ở?

Traisulang
Bình luận: 80Lượt xem: 7,194

ga_auto37

Tài xế O-H
Thì e có cái có thái độ gì đâu vẫn vâng dạ bt. chửi thì e nghe. bác bảo e làm gì sai nào? chẳng nhẽ ông chửi r e lại vâng e sai r e xl bác?
cảm giác không yêu thương nổi thì chia tay..vậy thôi..sống vậy không hạnh phúc..nếu sau nay bác chuyển nơi khác mà bác vẫn cứ như vậy thì bác hãy xem lại bản thân minh đi nhé

qvqlna

Tài xế O-H
Tình hình là e mới đi làm các cụ ạ. Mà gặp bác thợ cả ở đó k có tí thiện cảm nào. cáu gắt tinh tướng lại còn ăn tục nói phét. Nhiều khi bị mắng oan ức k tả nổi. theo các bác thì e nên đi hay ở?
Tìm hiểu xem đối với ai cũng thế hay với riêng mình bác?

qvqlna

Tài xế O-H
Đấy là vì cụ không hiểu bác kia.
Trong tâm lý cụ nói thẳng ra là đã khinh vào mặt bác đó rồi.
Nhưng mà chính xác thì bác đó cư xử cũng khá tệ.

Còn như trên, ý em nói là nếu cụ còn muốn làm việc ở đó thì tất nhiên cụ phải tìm đường để giảng hòa ( Nếu không thì chắc chắn là 1 trong 2 sẽ phải ra đi). Nói chung là hòa giải là có lợi chứ chả có hại gì.

Và cái kết sau hòa giải rất có thể sẽ mang lại lợi ích lớn cho cụ.
Ý bác nói hay đó. biết đâu hòa giải xong ít lâu lại thành thợ cả. hả hả.

oto_lc

Tài xế O-H
Chắc bác thợ cả nhà cụ chủ là cao thủ đích thực. Cháu đi học cái nghề này cũng mấy năm rồi chưa thấy ai như vậy.

vbh090909

Tài xế O-H
Bác nói đi phải nói lại chứ
Hay nổi cáu vô cớ..phán tùm lum..ra vẻ ta đây..nhưng quan trọng làm có ok không..có bị còm-len không..nếu không thì mình nhịn để được nghề..nếu có thì e khuyên bác nên đi..đâu thiếu ng giỏi đâu bác:):)

Traisulang

Tài xế O-H
[QUO="qvqlna, post: 502285, member: 193357"]Tìm hiểu xem đối với ai cũng thế hay với riêng mình bác?[/QUOTE]
Xin thưa vs bác là vs ae nào cũng vậy cả. Kể cả đệ tử theo ông mấy năm mà nhỡ cái là ông cáu gắt

Traisulang

Tài xế O-H
UOTE="oto_lc, post: 502306, member: 179703"]Chắc bác thợ cả nhà cụ chủ là cao thủ đích thực. Cháu đi học cái nghề này cũng mấy năm rồi chưa thấy ai như vậy.[/QUOTE]
Có mà cao cầu bác ạ

ledoan

Tài xế O-H
Tình hình là e mới đi làm các cụ ạ. Mà gặp bác thợ cả ở đó k có tí thiện cảm nào. cáu gắt tinh tướng lại còn ăn tục nói phét. Nhiều khi bị mắng oan ức k tả nổi. theo các bác thì e nên đi hay ở?
Đã là thợ gần như ai cũng mắc cái bệnh khó tính một chút .còn người đã quá khó tính và khắt khe phải là thợ giỏi không giỏi thì quát được ai chứ .theo tôi bác cứ ở lại đấy thời gian đã xem mình có thể hòa hợp được với người ta không và bản thân mình có học được gj không đã .thời gian sau cảm thấy không hợp và chẳng học được gj ở đấy thì xin phép họ mình đi chỗ khác vẫn được mà

sheyba

Tài xế O-H
ở lại làm đi cụ, cứ như bác auto37 nói ấy, cứ im lặng, lâu lâu nhe răng cười, cụ làm thế cha nội đó ngán lắm, cụ yên tâm. Còn cái gì sai cái gì quấy, khi cần thì phải có ban bệ các thứ, cây ngay không sợ chết đứng đâu cụ, đâu phải la làng la ngon đâu. Học cho đã rồi đi.

Baotrongqb

Tài xế O-H
Quan trọng là nó có dấu nghề hay không..
E kung đang hoc nghề nè. Viêk thì ko có mà làm để nâng cao tay nghề. Lm thì chả ai bày cả..

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Người ta không có thiện cảm với bác, hay bác không có thiện cảm với người ta?
- Cáu gắt là do người ta căng thẳng, hoặc sinh ra đã nóng tính, hoặc mấy thằng đệ hay làm hỏng việc
- Tinh tướng thì sao, có hại gì không? Nếu họ giỏi, họ có quyền
- Ăn tục là sao, họ ăn mất phần cơm của bác không? Họ thì "tục", bác thì có "thanh" không?
- Nói phét là truyền thống dân tộc mình rồi, bác cũng có tố chất ấy. Nói phét có lợi cho bác đấy
- Bị mắng là bình thường, oan hay không thì không tính
Chốt lại là bác nên bỏ nghề

Cai banh xe

viêc thì đều bác ạ. chỉ là e gét cái tính của lão. nhiều cái lão nói vô lí k tả được. bác bảo nếu sai ccam thì có bỏ máy k ạ? ông chửi mấy thằng làm sai cam nên bỏ 2 máy. trong khi bọn e chỉ lột cái nắm giàn cò ra chưa động chạm gì tới cam cả!
Cái đó có thể do trình độ, không phải ác ý

Cai banh xe

E cũng tính cãi cho ông hết oai hết tinh tướng mà nghĩ đi nghĩ lại r ngậm ngùi vì k phải ông chửi riêng e. Thú thật thì ban đầu e nghĩ ông giỏi nhưng thuộc dạng ăn tục nói phét bác ạ. nhiều cái ông phán vô lí, vô căn cứ phản khoa học. phần mềm test lỗi ông cũng dùng mò nhìn hình chứ chả biết tí tiếng anh tiếng em gì cả
Kiểu gì cũng giỏi hơn bác. Người ta không biết tiếng Anh, nhưng biết sửa xe; còn bác thì biết tiếng Anh nhưng không biết sửa xe. Mấy cái phần mềm ấy thì có gì mà đáng tinh tướng mà chê thày

Cai banh xe

ai mới vào nghề mà không bị la hả cụ
em khuyên cụ 1 câu
cụ thấy ông đấy ko giỏi lắm thì nên đi chỗ khác nếu cứ ở đấy không khá được đâu cụ ạ
Kiểu gì cũng giỏi hơn mình, kiểu gì mình cũng học được. Còn loại vắt mũi không sạch thì tuổi gì mà nhận ra được người khác có giỏi hay không

Cai banh xe

ở lại làm đi cụ, cứ như bác auto37 nói ấy, cứ im lặng, lâu lâu nhe răng cười, cụ làm thế cha nội đó ngán lắm, cụ yên tâm. Còn cái gì sai cái gì quấy, khi cần thì phải có ban bệ các thứ, cây ngay không sợ chết đứng đâu cụ, đâu phải la làng la ngon đâu. Học cho đã rồi đi.
Bác này quả là khôn ngoan

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên