Ngăn kéo Samsung MX6

H
Bình luận: 11Lượt xem: 3,377

hoannbk

Tài xế O-H
Chào các cụ.
Tình hình là em đang kiểm tra con xe IHI IS900 gì đó. Xài bơm tổng là bơm Uchida , ngăn kéo là loại y chang Mx6.
Chủ xe bảo là đợt trước nó bị nứt tép giữa nên thấy của Mx6 vào xài bình thường . Nhưng thời gian sau bị nặng tải không đề máy được nên thợ lấy 2 lỗi ty của valve chỗ ống kích ra thì đề máy làm tạm .
Giờ mấy làm chậm , cắt lái yếu nhưng chạy nhanh.
Em không rõ về ngăn kéo này lắm nên cho em hỏi là sao mà nặng máy đề không được ạ.
Cụ nào có sơ đồ hay tài liệu em ngăn kéo này cho em xin.
Cảm ơn cả nhà ạ.
Lehoan777@gmail.com IMG_20161118_101024.jpg

Ngăn kéo máy IHI 200 đây mà. Bỏ ruột 2 van này thì không hòa bơm được khi nâng cần và vào arm, các chức năng khác không bị ảnh hưởng. Do dính mạt, nó tắc van và chặn mạch giữa của 2 vế ngăn kéo nên bị dâng áp, không đề được. Cụ phải kiếm 2 lõi van mà lắp lại nhé!
Áp 2 bơm chỉ đạt 200kg/cm2, Cụ kiểm tra lại 2 con van tổng đi.

anhnv_2411

Don't give up
Ngăn kéo này của cụ giống với ngăn kéo của hyundai robex 2900-3 thì phải. Bệnh vẫn nằm ở chỗ hai con van cụ chỉ ấy. Cụ đo đạc cho a e ít thông số để anh em giúp đỡ

chaulong19

Tài xế O-H
mấy cụ giúp em xem. xe em xe cẩu chế phân phối giống vậy vào. bên tep 4 ty thì làm ok chân chạy và các thao tác thì 1 bom. còn bên 3 ty thì khi vô chân chạy thì nó nó k đi chuyển dk với lại nó hòa lun 2 bơm chỉ có dk 50kg mà chân chạy xài cơ còn thao tác khác thủy lực. em thử hết thuốc rồi mà k dk

hoannbk

Tài xế O-H
Loại này cũng đâu khó bạn. Đọc xong muốn lẹo cả lưỡi, bữa sau viết rõ ràng tí nha.
Cụ thử vừa chạy vừa thao tác những cái khác xem. Có khi nó cắt không hết hành trình không.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên