Ngành ô tô khi hoc thì bảo là ngành hot.....ra trường thì thất nghiệp

ducthuan1993
Bình luận: 82Lượt xem: 12,843

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
hihi.vâng nhưng ae OH đông vậy không giúp được mấy thằng yêu ngề như bọn e sao
Nói thế này, e hơi phũ nhé:
- Bác đang tính ve vãn 1 em, muốn em ấy cho mình ấy. Chuyện này là bình thường đúng không?
- Nhưng em ấy không đồng ý. Hỏi lý do thì bảo, em muốn để dành cho chồng em ấy, người mà theo em ấy là sẽ yêu em ấy
- Bác thấy vậy là có cửa rồi, vào một hôm, trong cơn mưa của 1 ngày đẹp trời, bác nói với em ấy rằng bác yêu em ấy vô cùng. Nàng mủi lòng, suýt gật, nhưng bảo với bác là làm sao bác chứng minh với em ấy rằng bác yêu em ấy thật. Em ấy cũng bảo rằng, có nhiều thằng đã nói như bác rồi, nhưng em ấy cứ thấy nó thế nào ấy, chẳng làm sao mà biết được
- Bác làm thế nào bây giờ, bác có từ bỏ và bảo "con ấy bị hâm, âm lịch, thời buổi nào mà còn bày đặt yêu với chả đương" hay không?

hocnghe

Tài xế O-H
Mở miệng ra là nói yêu nghề, nếu yêu nghề thì hãy làm từ việc nhỏ nhất là rửa xe bơm lốp..... phụ viêcj lau đồ nghề.
Bao giờ chỉ nhìn cái cle ko nhìn số cầm 100 lần đúng cả trăm thì lúc đó hãy nói là yêu nghề.
Nghề oto ko hợp với ai sợ việc sợ bẩn sợ khó, chỉ thích chém gió mà có tiền.
Chém gió mà có tiền thì cụ lên học làm cò đầu tiên là cò con xong đến cò nhỡ ,cò cha, rồi đến cò cụ là nhiều tiền mà lại sạch sẽ.
Mà đa phần mấy ông cò đó lại rất âm hiểu về xe oto đó cụ.
Đùa vậy thôi hãy tận dụng các mối quan hệ rồi xin làm phụ một gara hay một thợ nào đó, và hãy thể hiện bạn thật tâm muốn học hỏi.
Nhớ đừng mang bằng đại học đi xin phụ việc.

Cai banh xe

Mở miệng ra là nói yêu nghề, nếu yêu nghề thì hãy làm từ việc nhỏ nhất là rửa xe bơm lốp..... phụ viêcj lau đồ nghề.
Bao giờ chỉ nhìn cái cle ko nhìn số cầm 100 lần đúng cả trăm thì lúc đó hãy nói là yêu nghề.
Nghề oto ko hợp với ai sợ việc sợ bẩn sợ khó, chỉ thích chém gió mà có tiền.
Chém gió mà có tiền thì cụ lên học làm cò đầu tiên là cò con xong đến cò nhỡ ,cò cha, rồi đến cò cụ là nhiều tiền mà lại sạch sẽ.
Mà đa phần mấy ông cò đó lại rất âm hiểu về xe oto đó cụ.
Đùa vậy thôi hãy tận dụng các mối quan hệ rồi xin làm phụ một gara hay một thợ nào đó, và hãy thể hiện bạn thật tâm muốn học hỏi.
Nhớ đừng mang bằng đại học đi xin phụ việc.
Kể ra tình yêu đích thực rất khó tìm, bác nhỉ!

understand

Tài xế O-H
bác có biết e đi lau đồ nhặt ốc gần 1 năm rồi k.trong khi đó trợ cấp được 3l một tháng.e xin hỏi đủ trà đá k ạ.e nói thế thôi bác biết e như thế nào rồi

minhduc1208

Tài xế O-H
tôi xin nói thật với các bạn nhé.nhiều bạn gọi điện hỏi tôi xin làm phụ việc,học việc tôi ok nhưng có người đến rồi hẹn ngày đến cuối cùng mất hút.vậy tôi hỏi các bạn lòng yêu nghề củ các bạn ở đâu.tôi nói rất thỏa mái nếu chưa làm được việc thì học việc ,phụ việc,nêu làm được rồi thì ăn lương nhưng đương nhiên phải qua thử thách khoảng 1 tháng xem đã làm đucợ gì rồi nếu làm đucợ đòi hỏi lương thì sẽ thỏa đáng. nhưng ôi thôi buồn cái sự đời mog các bạn sinh viên và những ai có ý định rút kinh nghiệm nhé chứ lúc nào các bạn cũng trách là người ta k nhận các bạn nên xem lại bản thân mình

Cai banh xe

tôi xin nói thật với các bạn nhé.nhiều bạn gọi điện hỏi tôi xin làm phụ việc,học việc tôi ok nhưng có người đến rồi hẹn ngày đến cuối cùng mất hút.vậy tôi hỏi các bạn lòng yêu nghề củ các bạn ở đâu.tôi nói rất thỏa mái nếu chưa làm được việc thì học việc ,phụ việc,nêu làm được rồi thì ăn lương nhưng đương nhiên phải qua thử thách khoảng 1 tháng xem đã làm đucợ gì rồi nếu làm đucợ đòi hỏi lương thì sẽ thỏa đáng. nhưng ôi thôi buồn cái sự đời mog các bạn sinh viên và những ai có ý định rút kinh nghiệm nhé chứ lúc nào các bạn cũng trách là người ta k nhận các bạn nên xem lại bản thân mình
Ở nước mình, ngoài văn hóa rỉ tai, còn có văn hóa đổ lỗi. Cái gì cũng "không phải cháu, tại người khác"

kakathuan

Tài xế O-H
cố gắng bái sư học đạo đi bác ơi.vạn sự khởi đầu nan mà.đi mãi cũng sẽ tới.tìm mãi cung sẽ ra.chuc bác tìm được công việc trong thời gian sớm nhất :)

nguyenquangdieu95

Tài xế O-H
dạ . em đang thấy cảnh này các bác . mới đi thực tập được 2 ngày ông thợ chửi cho em một câu nghe thốn tới rốn luôn. " mày đ** giúp được cái l** gì hết . chỉ vướng tay vướng chân." em đã cố gắng hết sức rồi . mà mấy ông thợ cứ xuất ngày c** với l**. thấy nản quá . khống biết tương lai của mình trong ngành này ra sao nữa . em đâu phải loại chậm hiểu đâu. các bác thợ nhà mình ai cũng ngĩ mình giỏi cả . làm em toàn bị chửi . chỉ do em chưa hiểu ý các bác ấy thôi.

yodu

Tài xế O-H
dạ . em đang thấy cảnh này các bác . mới đi thực tập được 2 ngày ông thợ chửi cho em một câu nghe thốn tới rốn luôn. " mày đ** giúp được cái l** gì hết . chỉ vướng tay vướng chân." em đã cố gắng hết sức rồi . mà mấy ông thợ cứ xuất ngày c** với l**. thấy nản quá . khống biết tương lai của mình trong ngành này ra sao nữa . em đâu phải loại chậm hiểu đâu. các bác thợ nhà mình ai cũng ngĩ mình giỏi cả . làm em toàn bị chửi . chỉ do em chưa hiểu ý các bác ấy thôi.
Hoàn cảnh hơi giống mình đấy!
Cố gắng lên! chịu riết rồi quen ah!

Cai banh xe

Tôi hiểu, và thông cảm với bạn lắm, nhưng cũng phải chấp nhận những điều ấy. Thực ra cái đó cũng chẳng vấn đề gì cả.
Tuy nhiên, khi bác đã nhận ra 1 vấn đề là "chưa hiểu ý", thì tôi nhắc bạn 1 điều là "hiểu ý" cũng là 1 kỹ năng trong việc học nghề và làm nghề đấy.
Ngày xưa tôi cũng phải luyện món này, khi ông thợ chính chui trong gầm hoặc khoang máy, cần lấy thêm đồ, nhưng không nói gì, cũng không quay mặt ra để ra hiệu, chỉ cần đưa tay ra đằng sau thì thằng phụ đã phải đặt vào tay ông ấy 1 cái gì đó, nếu sai thì bị chửi như bạn vẫn chưa thấm vào đâu

n0kendi

Tài xế O-H
bài viết của bác ý nghĩa quá. e cũng như bác. hoc xong 3 năm bh k có viêc để làm. ra gara ngta k nhận lý do sv mới ra trg k biết j. mất tg ngta dạy. mà quả thật học xong éo biết j mấy thật bác a. e ở tp Hải Dương mà cũng xin việc khó quá

Khanhlee

Tài xế O-H
Cố gắng lên bác. Vừa làm vừa tự về nhà nghiên cứu lúc đầu phải chịu vất vả dần dần mới có lương và thu nhập xứng đáng được.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên