Nghề Sale phụ tùng ô tô cần những kỹ năng gì?

giangkma
Bình luận: 8Lượt xem: 4,289

giangkma

Tài xế O-H
Chào mọi người, mình là nhân viên IT chuyên về mảng SEO. Hiện tại mình đang SEO mảng phụ tùng ô tô, có thằng em cùng phòng mới vào làm Sale mà thấy nó cứ lóng ngóng quá. Nhờ các bác tư vấn chỉ bảo thêm cho nó xem nó cần học hỏi thêm những gì để e bảo nó với ạ. Lương của em đang phụ thuộc vào nó đấy ạ :D

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào mọi người, mình là nhân viên IT chuyên về mảng SEO. Hiện tại mình đang SEO mảng phụ tùng ô tô, có thằng em cùng phòng mới vào làm Sale mà thấy nó cứ lóng ngóng quá. Nhờ các bác tư vấn chỉ bảo thêm cho nó xem nó cần học hỏi thêm những gì để e bảo nó với ạ. Lương của em đang phụ thuộc vào nó đấy ạ :D
Bác phải có bảng mô tả công việc của nó thì mới tư vấn được

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên
Bác bảo bác ấy đăng ký đi học một khóa kỹ năng bán hàng, rồi người ta dạy cho.
Không thì tìm mấy quyển sách về bán hàng, đắc nhân tâm.... đọc đi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạ. Bên em chuyên nhập khẩu phụ tùng ô tô từ Ấn Độ. Đầy đủ các mặt hàng giờ đang cần phân phối lại cho các đại lý và gara trong nước bác ạ
Thế thì cái kỹ năng đầu tiên là thuộc tên các phụ tùng. Cái này tưởng dễ nhưng không dễ, mất nhiều thời gian lắm. Thế đã, nói tiếp sau, nếu bác hứng

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên
Em chỉ chuyên IT còn bán hàng nó phải kết hợp nhiều yếu tố lắm bác ạ. Mà cái này em cũng chưa làm được, chốt đơn với khách còn non lắm
Bác đang làm ở đâu vậy bác.
Bán hàng cứ thật tình, thật tâm, đồ thật là bán được bác ạ. Trước khi muốn bán hàng thì phải biết làm "bạn" với khách hàng, làm bạn "chán chê" rồi mới bán được.
Công thức bán hàng: Bạn - Bàn - Bán, Bạn - Bàn -Bán.....nó cứ lặp đi, lặp lại vậy đó.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên