Nguồn điện áp kim phun dầu điện tử

lexuan
Bình luận: 45Lượt xem: 18,920

lexuan

Tài xế O-H
Kính các cụ,hệ thống phun dầu điện tử trên xe TOYOTA kim phun được cấp nguồn từ hộp EDU,xe HYUNDAI,KIA .... kim phun được điều khiển trực tiếp từ hộp ECU động cơ.Trong quá trình sửa chữa tôi nhận thấy anh em vẫn loay hoay đo kiểm điện áp cấp cho kim phun ,qua đây tôi xin mới anh em chia sẻ kinh nghiệm, phương pháp đo điện áp cấp cho kim phun ,giá trị điện áp bao nhiêu đạt tiêu chuẩn ,điện áp thấp là bao nhiêu, thông số chuẩn là bao nhiêu .Mời anh em chia sẻ

chingnguyen

Tài xế O-H
Kính các cụ,hệ thống phun dầu điện tử trên xe TOYOTA kim phun được cấp nguồn từ hộp EDU,xe HYUNDAI,KIA .... kim phun được điều khiển trực tiếp từ hộp ECU động cơ.Trong quá trình sửa chữa tôi nhận thấy anh em vẫn loay hoay đo kiểm điện áp cấp cho kim phun ,qua đây tôi xin mới anh em chia sẻ kinh nghiệm, phương pháp đo điện áp cấp cho kim phun ,giá trị điện áp bao nhiêu đạt tiêu chuẩn ,điện áp thấp là bao nhiêu, thông số chuẩn là bao nhiêu .Mời anh em chia sẻ
đo được ư? đo bằng dụng cụ gì vậy hả cụ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Trên xe của Toyota, điện áp khi mở vòi phun khoảng hơn 100 vôn, các xe khác thường là 12 vôn các bác nhé

tranquynhnd

Tài xế O-H
Em đã từng đo thử trên xe missu triton điện áp kim phun khi đề (ko nổ). là 230v và cũng nghe ngươi bạn trong forđ nói điện áp kim phun dầu dòng ford từ 200-300v

lovemachine

Tài xế O-H
Em chưa hiểu các bác đo điện áp xuống kim phun thế nào. Bởi theo suy luận của em khi tốc độ thấp nhất là chạy granti thì tốc độ vòng tua cũng cỡ 750-800v/phút. Nếu 2 vòng tua ,kim phun phun một lần thì tương ứng 400 lần/phút kim phun đóng mở. Tức là trong một phút ít nhất kim phun được cấp điện xuống 400 lần tương ứng cỡ 7 lần/giây. Vậy trong 1/7 giây liệu mình có kịp nhìn thấy kim hoặc số của đông hồ vạn năng chỉ bao nhiêu không nhỉ.

phu.hbv

Tài xế O-H
Em chưa hiểu các bác đo điện áp xuống kim phun thế nào. Bởi theo suy luận của em khi tốc độ thấp nhất là chạy granti thì tốc độ vòng tua cũng cỡ 750-800v/phút. Nếu 2 vòng tua ,kim phun phun một lần thì tương ứng 400 lần/phút kim phun đóng mở. Tức là trong một phút ít nhất kim phun được cấp điện xuống 400 lần tương ứng cỡ 7 lần/giây. Vậy trong 1/7 giây liệu mình có kịp nhìn thấy kim hoặc số của đông hồ vạn năng chỉ bao nhiêu không nhỉ.
tốc độ khi đề mà chưa nổ thì khoảng 250 vòng thui cụ à. mà cũng k thể đo đc bằng đồng hồ số với đồng hồ kim thì cũng thấy kim nó nhúc nhích khoảng 3v thui. thế cũng đủ để biết là đã có điện mở kim rùi. còn muốn bít chính xác thì chỉ có vào data xem thui. Huyndai thì khoảng 80v.

DENSO

Tài xế O-H
Điện áp để điều khiển kim phun của Common Rail DENSO là khoảng 150V.
Còn các hãng khác thì em không rõ lắm.

xebo

Tài xế O-H
cái này khi nào cần kiểm tra thì tốt nhất các cụ nên vào ddataa list mà xem, vừa chuẩn mà lại đõ phải nhớ cho nặng đầu các cụ àh

phu.hbv

Tài xế O-H
mời các cụ xem hình.

tuananh0589

Tài xế O-H
em thì thấy cụ chủ thớt bảo anh em loay hoay nhưng không thấy cụ chủ chia sẻ gì .em chẳng có alldata gì nhưng em mỗi lần thử kim phun có điện không là lấy bóng đèn thử 12v để thử ,thì thấy bóng đèn sáng vậy hơn 12v thì bóng đèn cháy hay nổ bóng rồi ạ ? em nghĩ nó còn nhỏ hơn 12 v ấy. bác nào có tài liệu chính xác thì cho anh em biết với.

mrdp

Tài xế O-H
Em thấy khi thử bằng bóng 12v 5w khi khời động cũng chỉ thấy nháy sáng mờ mờ vậy sao có thể điện áp cao vậy được các bác nhỉ phải trăng có thể do dòng tự cảm của cuộn hút kim mới nên đến thế chứ.

phu.hbv

Tài xế O-H
Em thấy khi thử bằng bóng 12v 5w khi khời động cũng chỉ thấy nháy sáng mờ mờ vậy sao có thể điện áp cao vậy được các bác nhỉ phải trăng có thể do dòng tự cảm của cuộn hút kim mới nên đến thế chứ.
điện áp cao nhưng mà thời gian cấp điện rất nhanh k đủ để sáng rõ bóng đèn 5w đó đc, còn công suất của kim cực nhỏ thì thời gian phun mới chính xác đc.....

truongsinhpt16985

Tài xế O-H
điện áp dưới 12 v thì làm sao cho kim phun phun rứt khoát được. điện áp kim phun cua toyo ta khoảng 115v. điện áp đó thường tiếp đó bạn à. khiển mở phun bằng edu nên phải điện áp chờ ở kim

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên