Nguyên lý điều khiển tại công tắc cửa tổng

antrungan
Bình luận: 6Lượt xem: 1,224

antrungan

Tài xế O-H
HUm vừa rùi e bung 1 cái cụm công tắc tổng của em mec ra , trên công tắc có 4 công tắc điều khiển lên xuống kính 4 cửa , 1 công tắc lock và unlock , 1 cụm công tắc điều khiển ra vào lên xuống của gương ...nói chung mọi thứ cũng tương tự 1 vài xe khác nhưng em có 1 thắc mắc là khi tháo ra cụm này ra chỉ có 1 giắc điện nối vào mà giắc đó thì có đúng 3 dây , cụm công tắc này có báo đèn lên e nghĩ ít nhất phải có 2 dây nguồn để đèn sáng rùi , vậy còn 1 dây ra thì sẽ điều khiển tín hiệu ra các cơ cấu hoạt động bằng cách nào ? thân hỏi các cao thủ chém cho e thông với

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nó không điều khiển bằng dòng điện như thông thường, mà bằng hình thức gửi tin nhắn bác ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có phải theo cách thay đổi điện áp của tín hiệu ra ko bác
Không phải bác ạ. Nó sẽ gửi 1 đoạn mã lên mạng thông tin. Đoạn mã này thì tất cả đều nhận được, nhưng lệnh cho thằng nào thì thằng ấy chạy. Kiểu như bộ đàm ấy, 1 thằng nói cả làng nghe, nhưng chỉ có 1 thằng thực hiện vì lệnh ấy chỉ cho 1 thằng thôi

antrungan

Tài xế O-H
Không phải bác ạ. Nó sẽ gửi 1 đoạn mã lên mạng thông tin. Đoạn mã này thì tất cả đều nhận được, nhưng lệnh cho thằng nào thì thằng ấy chạy. Kiểu như bộ đàm ấy, 1 thằng nói cả làng nghe, nhưng chỉ có 1 thằng thực hiện vì lệnh ấy chỉ cho 1 thằng thôi
vậy là cơ cấu chấp hành của bộ phận nào cũng có hộp riêng hả bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên