Nhờ các anh tư vấn giúp mã lôi p0226 (Hyundai County 2010)

S
Bình luận: 6Lượt xem: 3,907

tuantu882

Tài xế O-H
conty dời 2010.em cắm máy vào thì bao lỗi p0226 idle swith stuck opened .em xóa lỗi dược mọt lúc sau thi vẫn báo lai lỗi này em thay luon con cảm biến chân ga ma vẫn không hết mong các anh tư vấn giup.em mới vao nghề mong cac anh giup do nhiều
bác thay cục gần cảm biến chân ga ý, cái cục khi bắc đạp lên nó như công tắc coi nhé.ko có thì bác coi cái cảm biến vị trí bướm ga

dtdk17

Tài xế O-H
gần cam biến chân ga là cuc nào vây anh.còn cái cảm biến vị trí bướm ga nam vị trí nào vay anh
con của cụ trắc là bị sai giá trị điện áp ở cb bướm ga.cụ thử vào xem thông số hiện hành của nó xem thế nào.góc mở bướm ga là bao nhiêu độ.điện áp gửi về bao nhiêu vôn

county2009

Tài xế O-H
xem lỗi chỉ 1 phần khi ta đã thay cảm biến mà ko hết thì phải kiểm tra data ở không tải như thế nào,vào ga ntn nhé bác, nhiều khi lỗi ảo, lúc có lúc không, nếu chạy bình thuơng không mất ga thì bác cho xe chạy tiếp đi,lỗi 0025-0026 em đã làm nhiều xe lúc có lúc không thay cb mới vào cũng không hết, xe chạy bình thuờng,không báo check thì chạy 1 thời gian sẽ mất

thanha2

Tài xế O-H
Gửi cụ một vài thông tin nhé

thanhnguyen9x

Tài xế O-H
Gửi cụ một vài thông tin nhé

Lỗi P0226 idle swith stuck opened : công tắc không tải kẹt ở trạng thái mở
- Như sơ đồ bác Thanha2 đưa ở trên thì công tắc SW1 đang kẹt ở trạng thái mở , khi bác nhả bàn đạp ga hay đạp ga thì trạng thái tín hiệu Idle switch không thay đổi nó sẽ luôn ở mức thấp ( khoảng 0v)
- Cách khắc phục bác tháo ra vệ sinh cảm biến vị trí bàn đạp ga or thay thế cảm biến vị trí bàn đạp ga (cụm bàn đạp ga )
bác thử xem nhé !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên