Đang tải...

Cần tư vấn Nhờ các bác chuẩn đoán sửa giúp e

Thảo luận trong 'Sửa chữa xe tải - đầu kéo - bus' bắt đầu bởi Hl0v3t94, 28/5/19.

QUAN TRỌNG: >>>>>Ra mắt trang tin OTO HUI News<<<<<----- THÔNG TIN TUYỂN DỤNG: ---->>>>Tìm việc làm cùng OTO HUI<<<<---- CHÚ Ý: >>>>> Hướng dẫn cách để tích lũy xăng trên diễn đàn <<<<<-----
  1. Hl0v3t94

Hl0v3t94 Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    6
    Xăng:
    211 lít xăng
    e bên bộ đội lái xe. Nên xe hỏng vặt đa số phải tự sửa. Các bác cho e hỏi xe e là xe tải chạy dầu ural của Nga. Xe e có hiện tượng khi nổ máy để máy tự nổ k ga thì được vài phút sau xe lịm chết máy. Và đề nổ lại không được. E bơn tay 1 lúc lâu thì mới nổ lại đc. E nghi do tụt dầu xe nổ hết dầu trong máy. Vậy có phải xe e khi nổ máy k ga thì bơm k hoạt động nên k tự hút dầu đúng k ạ? Mong các bác chuẩn đoán bệnh và cách khắc phục giúp e vs ạ. E cảm ơn trước ạ.

Đã được đổ xăng bởi tuyen8748.
  2. nhattb

nhattb Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    3,118
    Xăng:
    21,593 lít xăng
    Xe này để tự làm thì hơi khó, nếu cụ không đem ra xưởng cho thợ kiếm tra thì khó đấy, giờ phải kiếm tra đường ống lên bơm chuyển tiếp, để lâu tụt dầu, khi bắt đầu nổ máy ở bơm tiếp vận bị trống nên không bơm được dầu lên trên, khi ga mạnh bơm làm việc nhanh nên đẩy được không khí và hút được dầu lên, phải kiếm tra thực tế mới bắt được bệnh của xe nhé cụ

Đã được đổ xăng bởi C5galaxyThuySy152.
  3. ThuySy152

ThuySy152 Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    28
    Xăng:
    335 lít xăng
    Em đồng quan điểm vơi Bác Nhattb và cũng góp ý thêm với chủ thớt ý kiến là ngoài kiểm tra đường ống thì Cụ cũng nên sem thêm phần bơm tay ạ.

Đã được đổ xăng bởi C5galaxy.
  4. Cai banh xe

Cai banh xe Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Được đổ xăng:
    54,826
    Xăng:
    344,484 lít xăng
    Khả năng cao là rò đường ống, hoặc bơm cấp liệu bị hỏng. Đặc biệt là hở van trên bơm tay dẫn đến tụt dầu mạch thấp áp rất dễ xảy ra. Con này già rồi, mấy cái đó hay hỏng lắm. Bác treo can dầu lên nóc xe thử cái đi. Không biết xe bác đã được nâng cấp hay nguyên bản nên chỉ nói theo xe nguyên bản như vậy thôi

5. Sontn1989

Sontn1989 Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    257
    Xăng:
    1,361 lít xăng
    Bác kiểm tra hết lọc với đường ống chưa? Nếu ok hết thì kiểm tra bơm tay. Mọi thứ ok hết thì bị ở bơm cao áp. Lười tháo thì bác mua cái bơm nhiên liệu điện về đấu vào là đk

6. Cai banh xe

Cai banh xe Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Được đổ xăng:
    54,826
    Xăng:
    344,484 lít xăng
    Kết quả sao rồi, bác chủ chia sẻ đi