Nhờ các bác giải thích hộ e về cái thứ tự nổ với ạ

M
Bình luận: 4Lượt xem: 1,500

Mizu817

Tài xế O-H
Tình hình e rất mơ hồ về cái thứ tự nổ cũng như máy song hành nhờ các bác giúp e với ạ?e cảm ơn nhiệt tình ạ
Em hiểu thế này đúng không các bác:
Như e biết ở đông cơ 4 kỳ 1 xylanh thì 2 vòng quay của trục khuyu 1 lần sinh công, vậy ở động cơ 4 xylanh thẳng hàng thì trong 1/4 vòng quay của trục khuỷu sẽ có 2 pistong đi lên và 2 pistong đi xuống tương đương mỗi pistong đang thực hiện 1 quy trình nạp hoặc nén hoặc sinh công hoặc xả........vậy suy ra ở động cơ 6 xy lanh sẽ có 3 cái đi lên và 3 cái pistong đi xuống cùng 1 lúc và mỗi cái thực hiện 1 chức năng đúng ko ạ......em mơ hồ nên hỏi cũng mơ hồ các bác thông cảm.

anhnoi.oto

Tài xế O-H
Ðề: Nhờ các bác giải thích hộ e về cái thứ tự nổ với ạ

Bác xem tại cái này là hiểu ngay

egine

Tài xế O-H

Không cụ ạ, thường thì đ/c 6 xilanh, chia đều vòng quay ra 6 phần thì cứ 120 độ là có 1 máy nổ, đó là đ/c thẳng hàng. Còn cái vụ V6 thì nó có 3 cặp máy song hành đó, cụ cứ xem lại hình rồi tính toán xem sao ?

anhnoi.oto

Tài xế O-H

Không cụ ạ, thường thì đ/c 6 xilanh, chia đều vòng quay ra 6 phần thì cứ 120 độ là có 1 máy nổ, đó là đ/c thẳng hàng. Còn cái vụ V6 thì nó có 3 cặp máy song hành đó, cụ cứ xem lại hình rồi tính toán xem sao ?
Không thể có 3 máy song hành khi trục khuỷu dạng V6 như hình trên

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên