nhờ các bác giúp đỡ

tranvanan2311
Bình luận: 7Lượt xem: 698

tailieusuachua

Tài xế O-H
chiều nay em gặp một em chevrolet máy xăng,cứ đi tầm 40km vào số cao là nó bị giật ,bác nào tư vấn giúp em phải làm bắt đầu từ đâu không ạ
đi với tốc độ 40km/h hay là đi được 40km vậy bác,xe bác số sàn hay tự động?
em có 2 giả thuyết đi với tóc độ 40km/h
thứ nhất xe số sàn thì với tốc độ 40km mà đi số cao thì bị rung giật thì điều đương nhiên nếu xe số sàn
thứ hai là bác kiểm tra lại hệ thống nhiên liệu,lọc xăng bơm xăng,bugi vv..
đi được 40km bị rung giật thì nghiên về bơm xăng với lọc,bugi....

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chiều nay em gặp một em chevrolet máy xăng,cứ đi tầm 40km vào số cao là nó bị giật ,bác nào tư vấn giúp em phải làm bắt đầu từ đâu không ạ
Phải đi tận 40km mới bị bệnh, chạy thử thế đi về tầm 80km kể ra cũng lâu. Nhưng quy cho là bệnh máy nóng thì bị yếu. Chắc đánh lửa lỗi rồi

otoxuankhanh

Tài xế O-H
hôm trước em cũng gặp con lanos bị giật khi đi tầm 30 đến 40 km/h.em thay 4 con bugi vào hết giật luôn.ngược lại tối em lại bị giật giật vì chủ xe dẫn đi nhảy đầm.em pó tay lun.

phantom1102

Tài xế O-H
Hôm trước em cũng gặp một con hai cầu pronto, máy thì của mítsubishi thân vỏ là của tàu cũng bị tình trạng như thế, thay bô bin, bugi không khỏi. Mình dùng kìm dòng phát hiện ra là dòng máy phát phát ra không đủ nên aq phóng điện khi đi đc khoảng 40km thi ga không lên. Sau đó thay máy phts mới là ok. bác xem thử nhé

tranvanan2311

Tài xế O-H
em xin lỗi các bác vì lo làm xe quá nên em không có thời gian vào diễn đàn vì vậy không trả lời được với các bác.
xe em là cruze của chevrolet ,xe chạy số sàn.ngày nay em đã tháo lọc xăng ra kiểm tra,về bơm xăng thì em chưa làm.em vệ sinh tất cả bugi,và em vệ sinh luôn cả van không tải,em đang tìm một bobin để kiểm tra thử rồi tính tiếp,vì em cũng không chắc chắn boobin này cũng mới thay nên em chưa đề xuất thay được .bác nào có cách kiểm tra bobin này không,loại này có 4 chân đưa ra cho 4 máy,về giắc điện nó có 3 dây,bác nào biết cách kiểm tra bobin tốt hay xấu chỉ em với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên