Nhờ Các Bác Giúp Đỡ_hệ Thống Điện Lạnh

lehuunam
Bình luận: 18Lượt xem: 1,319

lehuunam

Tài xế O-H
Chào cả nhà;

Em đang có ý định cũng như tìm hiểu về hệ thống điện lạnh trên xe ô tô; tuy nhiên vì kiến thức hạng hẹp nên cần tìm hiểu thêm. Các tiền bối giúp đỡ em một số kiến thức về hệ thống lạnh cũng như các chịu chứng bệnh căn bản của hệ thống. Cảm ơn mọi người

minhduc1208

Tài xế O-H
Chào cả nhà;

Em đang có ý định cũng như tìm hiểu về hệ thống điện lạnh trên xe ô tô; tuy nhiên vì kiến thức hạng hẹp nên cần tìm hiểu thêm. Các tiền bối giúp đỡ em một số kiến thức về hệ thống lạnh cũng như các chịu chứng bệnh căn bản của hệ thống. Cảm ơn mọi người
thế thì cụ đọc tài liệu đi đã nhé

lehuunam

Tài xế O-H
Thưa các đồng chí; là mình đã biết về điện xe ô tô và biết được quy trình làm việc của hệ thống điện lanh; Mình đang theo học thêm khóa điện lạnh, vì mình lập topic để anh em có thể chia sẽ và trao dồi kinh nghiệm nha.^^

T

tranchaump

Khách
Chào cả nhà;

Vấn đề này, Pác phải chia ra làm 4 phần để tìm hiểu:
1. Nguyên lý cấu tạo và hoạt động của hệ thống điều hòa oto nói riêng.
2. điện điều khiển động lực và điều khiển của hệ thống lạnh (điều hòa).
3. Các sự cố thường gặp của hệ thống điều hòa.
4.Điện oto.
Chúc thành công

lehuunam

Tài xế O-H
Vấn đề này, Pác phải chia ra làm 4 phần để tìm hiểu:
1. Nguyên lý cấu tạo và hoạt động của hệ thống điều hòa oto nói riêng.
2. điện điều khiển động lực và điều khiển của hệ thống lạnh (điều hòa).
3. Các sự cố thường gặp của hệ thống điều hòa.
4.Điện oto.
Chúc thành công[/quote

Cám ơn bác trước vì đã đọc comment của mình; tuy nhiên; các ý bạn chia ra mình đã và đang tìm hiêu; tuy nhiên mình còn đang vướng " Các sự cố thường gặp của hệ thống điều hòa"; bác nào có bài nào hướng dẫn hoặc file mô phỏng; hướng dẫn mình cái

lehuunam

Tài xế O-H
Các kiến thức căn bản mình đã tìm hiểu và đa được học; vì đa phần mình muốn tìm hiểu về các sự cố căn bản của hệ thống lanh trên xe; nếu được các bác giúp đỡ về phần kiến thức hay mô phỏng.

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Thưa các đồng chí; là mình đã biết về điện xe ô tô và biết được quy trình làm việc của hệ thống điện lanh; Mình đang theo học thêm khóa điện lạnh, vì mình lập topic để anh em có thể chia sẽ và trao dồi kinh nghiệm nha.^^
Dạ thưa đồng chí. Chia sẻ và trao đổi những kinh nghiệm gì cơ ạ! Cụ bảo giúp đỡ về kiến thức căn bản và triệu chứng. Cái này ngồi mà kể ra thì người ta khuyên cụ tốt nhất đọc tài liệu trước đi là đúng rồi. Vì trong tài liệu có đầy đủ từ kiến thức căn bản đến triệu chứng. Ngoài ra cụ tìm hiểu thêm ở mục Hệ thống điện lạnh qua các topic mà mọi người chia sẻ, đó là kinh nghiệm chứ là gì?! Còn chưa hiểu được chỗ nào thì vào lập topic hỏi chỗ đấy, mọi người sẽ dễ dàng tư vấn hơn. CỤ lập topic hỏi chung chung như vậy không ai trả lời được đâu! Cụ là người đi hỏi thì phải dùng thái độ của người cần giúp nhé!

hieudienlanh

Tài xế O-H
Chào cả nhà;

Con mời cụ xơi : http://www.oto-hui.com/forum/he-thong-dien-lanh-oto.326.html?prefix_id=166
Xơi xong cái này mà không thành thợ thì .......:p:p:p

xebo

Tài xế O-H
cụ àh theo e nghĩ thì cái nghành này k có lí thuyết cũng k được.có rồi mà k có thực tế làm để đúc rút kinh nghiệm thì cũng k bao giờ làm được đâu,thực ra thì làm thực tế hầu như các ban bệnh đều được giải quyết nếu mình biết lí dải logich từ lí thuyết,cụ có kinh nghiệm cụ sẽ biết cách kiểm tra cái nào trước và nên tháo cái nào trước,thay cái nào trước,đó là cái hơn giữa những người thợ có thực tế hay k

hieudienlanh

Tài xế O-H
cụ àh theo e nghĩ thì cái nghành này k có lí thuyết cũng k được.có rồi mà k có thực tế làm để đúc rút kinh nghiệm thì cũng k bao giờ làm được đâu,thực ra thì làm thực tế hầu như các ban bệnh đều được giải quyết nếu mình biết lí dải logich từ lí thuyết,cụ có kinh nghiệm cụ sẽ biết cách kiểm tra cái nào trước và nên tháo cái nào trước,thay cái nào trước,đó là cái hơn giữa những người thợ có thực tế hay k

Câu này giống câu chuyện sau:Cho 2 người dụng cụ như nhau gồm xong nồi củi lửa nước gạo.Có người nấu thành cơm , có người nấu thành cháo.Vấn đề là cho bao nhiêu nước ..vv..

lehuunam

Tài xế O-H
Dạ thưa đồng chí. Chia sẻ và trao đổi những kinh nghiệm gì cơ ạ! Cụ bảo giúp đỡ về kiến thức căn bản và triệu chứng. Cái này ngồi mà kể ra thì người ta khuyên cụ tốt nhất đọc tài liệu trước đi là đúng rồi. Vì trong tài liệu có đầy đủ từ kiến thức căn bản đến triệu chứng. Ngoài ra cụ tìm hiểu thêm ở mục Hệ thống điện lạnh qua các topic mà mọi người chia sẻ, đó là kinh nghiệm chứ là gì?! Còn chưa hiểu được chỗ nào thì vào lập topic hỏi chỗ đấy, mọi người sẽ dễ dàng tư vấn hơn. CỤ lập topic hỏi chung chung như vậy không ai trả lời được đâu! Cụ là người đi hỏi thì phải dùng thái độ của người cần giúp nhé!

Thưa Bác Hổ Vồ: em có gì làm phật lòng cụ thì xin cụ bỏ qua; vi đây em đã giới thiệu mình là người mới nên chưa có kinh nghiệm để hiểu hết các trình bày hợp lý; Vì mục đích em là tìm hiểu hệ thống điện lạnh; Nếu chưa làm đúng em sẽ học hỏi; nhưng Cụ có thể trình bày cách diễn giải một cách hợp lý cho thành viên mới; để đư diễn đàn mình càng ngày phát triễn và các thành viên vui vẽ khi tham gia diễn đàn và chia sẽ...

Cảm ơn vì sự góp ý của Cụ.

revo

Tài xế O-H
Vấn đề của đồng chí rất đơn giản, công thức để đạt hiệu quả cao:
Kiến thức= Lý thuyết cơ bản + Lý thuyết mở rộng (giáo trình tham khảo) + thực hành
Chúc thành công.

nguyenminhnam

Tài xế O-H
trước hết bạn nên tìm hiểu để biết các nguyên lý vật lý của nhiệt..rồi sau đó sẽ nhớ lâu và dễ hiểu hơn khi học vào chuyên môn

baolinh2012

Tài xế O-H
Chào cả nhà;

kiến thưc thì nhìu lắm .cụ cứ nghiên cứu kỹ lốc lạnh phải kín ,nén khỏe ,hệ thống giàn thông thoáng không tắc ,quạt chạy đủ.triệu chứng căn bản là không lạnh .cụ kiểm tra những cái trên

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên