Đang tải...

Cần giúp đỡ Nhờ các bác hỗ trợ...

Thảo luận trong 'Sửa chữa xe tải - đầu kéo - bus' bắt đầu bởi Hoankk, 27/1/19.

NÓNG HỔI: ---->>>>TỔNG HỢP HÌNH ẢNH, VIDEO SỰ KIỆN OTO HUI COLOURS 2018 TẠI HÀ NỘI<<<<---- QUAN TRỌNG: >>>>> NỘI QUY DIỄN ĐÀN OTO HUI NĂM 2018<<<<<----- CHÚ Ý: >>>>> Hướng dẫn cách để tích lũy xăng trên diễn đàn <<<<<-----
  1. Hoankk

Hoankk Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    5
    Xăng:
    295 lít xăng
    Để em tả bệnh cho các bác dễ nhận định: Em mới lấy xe tải thùng mui bạt TMT SINOTRUCK HOWO 7,5 tấn, đi được một chuyến đầu lên mạn ngược đường tiểu ngạch thuộc địa phận Hà Giang. Do đường chỉ giải cấp phối nhiều đoạn gập ghềnh đường xấu nhiều ổ gà; xe em chở đủ tải. Nhiều lúc phải đỡ côn để lựa những hố sâu, ổ gà. Lúc về xe không lên dốc có những đoạn đi số một hoặc số hai rồi có khi phải ga thốc để lướt qua chỗ trơn trượt. Xe bị ép số ép côn một đoạn dốc tức có mùi khét của côn. Khi đến đường đẹp và mấy hôm nay nữa chân côn em đạp thấy rất nặng nhưng vẫn lựa đi số được. Bình thường chưa bị như trên cảm thấy chân côn nhẹ nhàng đi số không bị mỏi chân. Vậy em nhờ các bác chỉ giúp cách khắc phục để chân côn xe em được nhẹ như ban đầu? Em xin cảm ơn!

2. nhattb

nhattb Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    2,546
    Xăng:
    17,505 lít xăng
    Thay tổng côn và kiểm tra bàn ép với lá côn xem đã mòn chưa, nếu kém rồi thì phải thay nhé cụ

Đã được đổ xăng bởi Hoankk.
  3. nguyenvanviet88

nguyenvanviet88 Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    27
    Xăng:
    597 lít xăng
    Xe bác do bị xoa côn nhiều mà lức bác bảo có mùi khét í, dẫn đến quá nhiệt bàn ép rồi, muốn nhẹ như ban đầu thì thay bàn ép + lá côn + láng bánh đà sẽ hết. Ngu kiến e chỉ có vậy

Đã được đổ xăng bởi Hoankk.
  4. Hoankk

Hoankk Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    5
    Xăng:
    295 lít xăng
    Xe mới tinh bác ợ em mới chạy được chuyến đầu do đường xương xẩu quá. Đi ép xe biết là xót ruột. Hic giờ thay mới toàn bộ thế hơi căng. Liệu có hướng nào khắc phục được không các bác?

5. Hoankk

Hoankk Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    5
    Xăng:
    295 lít xăng
  6. Trung8286

Trung8286 Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    199
    Xăng:
    375 lít xăng
    Tháo kiểm tra thay lá con sớm may ra còn giữ được bàn ép dù là xe mới hay cũ đã ép côn có mùi khét đạp côn nặng thì chỉ có cách hạ côn xuống kiểm tra và kiểm tra thôi

7. tuyen8748

tuyen8748 Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    293
    Xăng:
    2,164 lít xăng
    Cách tốt nhất cho bác giờ chỉ có hạ hộp số kiểm tra côn thôi

8. Cai banh xe

Cai banh xe Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Được đổ xăng:
    45,217
    Xăng:
    295,704 lít xăng
    Thay đĩa côn, bàn ép thôi. Không biết con này có phải bàn ép loại mặt trời không