Nhờ các cao thủ về cầu giúp sức

T

trananhwru

Khách
Công ty em hiện nay đang có một con Dongfeng 8 tấn 1 cầu .Hiện tại nó đã xơi mất 6 cái cầu roài toàn cầu mua tận nhà máy thôi các bác ạ.Nó có cái bệnh là đi bình thường không sao đi thoải mái cho đi chở dầu ở công trường vài tháng không sao .Ấy thế mà cứ cho đi chở đất là em nó lại nhai cầu ngấu nghiến 1 tuần là xong bộ cầu nhờ các bác cao thủ về cầu chỉ giáo cho em

B

bao45th1

Khách
Anh nói rõ cho em biết cầu chủ động hay cầu gì em mới biết mà góp ý, chứ anh nói chung chung quá không thể hiểu câu anh hỏi, em xin góp ý nhỏ anh nhớ viết tiếng việt có dấu cho rõ nha!
Cám ơn anh, mong gặp anh trao đổi!

nguyenbinh10

Tài xế O-H
ý da, xe bác có khi không cần thay cầu đâu. Bác chuyển con xe đó sang chở dầu đi dừng chở đất nữa, hoặc thay xe.
Nói thế thôi chứ em nghĩ là do đường nhiều đấy bác à, với lại giống xe trung quốc thì cầu kém lắm, trước em làm lắp ráp ô tô trung quốc rồi, lắp xong chạy thử cầu cứ kêu rào rào ấy (không phải con nào cũng thế đâu, lâu lâu gặp một con thế thôi)

oto_qn

Tài xế O-H
Công ty em hiện nay đang có một con Dongfeng 8 tấn 1 cầu .Hiện tại nó đã xơi mất 6 cái cầu roài toàn cầu mua tận nhà máy thôi các bác ạ.Nó có cái bệnh là đi bình thường không sao đi thoải mái cho đi chở dầu ở công trường vài tháng không sao .Ấy thế mà cứ cho đi chở đất là em nó lại nhai cầu ngấu nghiến 1 tuần là xong bộ cầu nhờ các bác cao thủ về cầu chỉ giáo cho em
Bác nói rõ hơn chút đi! "Xơi mất 6 cái cầu" cụ thể là xơi bánh răng "vành chậu - quả dứa" hay các bánh răng hành tinh - vệ tinh của đùm vi sai ... hay là gãy vỏ cầu ... bác nói chung chung quá! :3::3::3:

longxehoi

Tài xế O-H
bác phải nói rõ trước khi thây cầu -hộp số còn rin hay o -cầu phải đi liền hộp số -hộp số nhanh -cầu phải nhanh .hộp số chậm mà cầu nhanh là phá hư cầu liền bạn phải coi lại có đúng thông số o

truongdaihoc

Tài xế O-H
bác xem quá trình vận hành có vấn đề gì không lái xe vào lầy mà cứ rật ầm ầm thì chẳng bánh răng nào lại kiểm tra hết các vòng bi đầu con lợn vòng bi trong cân lại cat đăng xem chứ xe tầu ít khi hỏng cầu nhất là dongfeng xe chở quá tải rất tốt

D

donkihotev

Khách
dongfeng là xe nồi đồng cối đá trong lĩnh vực trở quá tải lâu ,có thể cầu xe bị nguyên nhân sau dẫn đến khi thay cầu lại bị nhái tiếp ,1 ổ bi rơ ,hỏng hoăc nứt vỏ hộp cầu ở chỗ bi ,2 các vòng bao kín bị hỏng ,3 cái cầu đầu tiên bị hỏng khi thay cầu không kểm tra kĩ điểm hỏng trong hộp cầu ,4 các lỗi nhỏ của các bánh răng bị động của chuyền lực chính khi quá tải lắc rung ảnh hưởng mạnh tới ốc hoặc đinh tán cầu .

nguyencuongk5

Tài xế O-H
Chẳng có nguyên nhân gì cả khi chạy đường bằng ok nhưng do chạy đường xấu do địa hình lái xe thường xuyên giật xe khi tải nặng lên nó chết thôi ( căn cầu là một việc đơn giản nhất mà thợ làm gầm ô tô phải làm đựơc)

truonggiangtn2004

Tài xế O-H
1 tuần 1 bộ cầu thì hơi cao thủ đấy.nguyên nhân là
a:vỏ cầu bị cong.bác tháo láp ra nhìn bên này sang bên kia xem có thẳng không
b: do lái xe(xe bác chở khoảng 25t ma cứ phi như ngựa thì toi ngay)
c: do thợ căn cầu(lần sau b thử làm chỗ khác xem)
đồ tàu chất lượng kém nhuwg không nhanh hỏng thế đâu b ạ.nhất là dongfeng 8t thì là hàng nhập khẩu.chất lương tốt hơn những con khác

datauto

Tài xế O-H
trường hợp này của còn DF em chưa gặp, có gì thì các bác trên đã tư vấn rất cụ thể. bác cứ làm theo trình tự sẽ phát hiện ra lỗi.
em cũng gặp một trường hợp. cầu DF đầu kéo bị hú khi tăng ga. bên em đã thay hết bộ vành chậu quả dứa vẫn bị ( vì đi thẳng vẫn bị hú, nên không thể do vi sai rồi )
thợ đã căn rất chuẩn và tiện lại căn vẫn không khắc phục được ạ! cụ nào gặp phải nào trường hợp thì tư vấn giúp em nhé!

demag115

Tài xế O-H
Xe của khựa rất hay bị chết cầu vì khả năng chịu quá tải kém về việt nam mình thì chất được bao nhiêu là cứ chất . phương pháp triệt để nhất là chế cầu khác có tải trọng lớn hơn thì mới ổn được. loạt xe cuulong 5tan bên em phải chế 1 loạt cau 8 tan cuối cung mới êm

minhdan

Tài xế O-H
Xe TQ mà, đối với bệnh này, cách toota nhất là bạn chế cầu đôi cho em nó, hoặc chế cầu hyundai cho nó. khi chạy ngoài công trường, đk đường xá xấu, bạn nên chế cầu đôi cho em nó

tienpt

Tài xế O-H
có thể là do đường xá và trọng tải quá tải gây nên hao mòn cầu đó bạn ạ .. . mình làm bên điện nhưng đi làm ở các garga thấy đa số hư cầu đích là nhiều .... tại chỗ đó là nơi nó chịu tải nhiều trên xe ... nên dễ hao mòn lắm cụ ạ !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên