Thảo luận về điều chỉnh độ chụm bánh xe

L
Bình luận: 65Lượt xem: 21,008

tthanh12

Tài xế O-H
Cái thông số bác đưa ra là sau khi chỉnh hay trước khi chỉnh vậy?
Dạ sau khi chỉnh ạ, có thay 1 con bulong cambeo nữa ạ (ngay bên phía phụ) phía cái bánh mòn nhất ây
Chỉ có một điều tôi không hiểu, đó là lúc đầu chọn sai đời xe: nissan blue birth u13, sau khi chỉnh bánh lòi ra ngoài thân xe, xéo xẹo, sau phải chọn lại đời u11 mới được
tại sao nhũng thông số đó nó không chung nhau nhỉ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạ sau khi chỉnh ạ, có thay 1 con bulong cambeo nữa ạ (ngay bên phía phụ) phía cái bánh mòn nhất ây
Chỉ có một điều tôi không hiểu, đó là lúc đầu chọn sai đời xe: nissan blue birth u13, sau khi chỉnh bánh lòi ra ngoài thân xe, xéo xẹo, sau phải chọn lại đời u11 mới được
tại sao nhũng thông số đó nó không chung nhau nhỉ
Nó vẫn chung đấy bác ạ. Ăn nhau cái thằng người thôi. Mà bác có thông số trước khi chỉnh thì chém nó mới vui

tthanh12

Tài xế O-H
ảnh lúc vừa kiểm thông số xong nhá, bánh trước ạ
2016-11-14 09.33.48.jpg

còn đây là bánh sau:
2016-11-14 09.33.37.jpg

còn đây là ảnh cuối, khi đã chọn lại U11, đã thay bulong cambeo
2016-11-14 13.49.50.jpg

minhtien106

Tài xế O-H
cai này cần 2 người lấy thước dây đo phía trước và phía sau của 2 bánh xe trước, sau đó phải hiểu túm bẹt như thế nào để điều chình con ốc 13 hoac 14 của rotuyn lái cho 2 bên, canh khi nào nó chạy k bị lệch 1 bên hoac đạp thắng xe k bị lệch là ok, o gara em mấy thánh làm vậy ạ

buiduytan115

Tài xế O-H
Thông số độ chụm là bao nhiêu cho các dòng xe các bác ? Em chưa có thông số cụ thể. Se đan cõ nhỏ 4 chỗ thì bao nhiêu. 7 chỗ thì bao nhiêu... cảm ơn nhiều

tthanh12

Tài xế O-H
Thông số độ chụm là bao nhiêu cho các dòng xe các bác ? Em chưa có thông số cụ thể. Se đan cõ nhỏ 4 chỗ thì bao nhiêu. 7 chỗ thì bao nhiêu... cảm ơn nhiều
leo xe lên cầu nâng, nhập tên xe, đời xe... nó hiện ra thông số đã được nhà sản xuất nhập sẵn trong máy bạn à, nhiều đời lắm...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên