Nhớt ô tô liệu có đổ được cho xe máy?

VanTrungCDO8D
Bình luận: 23Lượt xem: 2,028

VanTrungCDO8D

Tài xế O-H
Chào m.n.Qúa nhiều cuộc thảo luận thì giờ e muốn hỏi các bác là.Nhớt ô tô động cơ máy xăng như 10w30 hay 0w 30 thì có đổ được xe máy không?có ảnh hưởng nhiều đến tuổi thọ của xe hay không.Như e thấy thì nhớt ô tô hợp với xe máy tay ga hơn xe số.Vì xe số thì còn liên quan tới bộ côn nữa.Xe tay ga thì gần như giống động cơ ô tô hơn đây ý kiến của em.mong m.n góp ý.
Em xin cảm ơn

wensheng

Tài xế O-H
Cùng mã hiệu có thể dùng được, nhưng có rẻ hơn bao nhiêu đâu nên mua đúng loại cho tiện khỏi phải đong đếm lại yên cái tâm.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào m.n.Qúa nhiều cuộc thảo luận thì giờ e muốn hỏi các bác là.Nhớt ô tô động cơ máy xăng như 10w30 hay 0w 30 thì có đổ được xe máy không?có ảnh hưởng nhiều đến tuổi thọ của xe hay không.Như e thấy thì nhớt ô tô hợp với xe máy tay ga hơn xe số.Vì xe số thì còn liên quan tới bộ côn nữa.Xe tay ga thì gần như giống động cơ ô tô hơn đây ý kiến của em.mong m.n góp ý.
Em xin cảm ơn
Tôi dùng dầu ô tô đổ xe máy của mình mới có 18 năm, làm côn lần 2 cách đây 4 năm, chưa thấy gì khác biệt, hay tại chỉ dùng 1 loại nên không nhận ra. Dầu ô tô API SN có 80k/ lít, chạy 2000 km thay dầu 1 lần

wensheng

Tài xế O-H
Tôi dùng dầu ô tô đổ xe máy của mình mới có 18 năm, làm côn lần 2 cách đây 4 năm, chưa thấy gì khác biệt, hay tại chỉ dùng 1 loại nên không nhận ra. Dầu ô tô API SN có 80k/ lít, chạy 2000 km thay dầu 1 lần
Vâng các bác thợ làm Gara thì sẵn dầu nên tiện, chứ dân thường thì hơi bất tiện nên cứ đến hẹn mua hộp cho xe máy gọn nhẹ giá cũng rẻ nếu tự thay được.

123tranhoang

Tài xế O-H
Em xin cảm ơn[/QUOTE
Trc mình đổ 10w40 thấy nóng máy

DiepThien

Tài xế O-H
em nghĩ thì có cùng thông số độ nhớt theo nhà sản xuất yêu cầu thì đổ được ạ, còn nếu mình k nắm rõ thì cứ mua 1 bịch thay cho nhẹ đầu.

situlenkinh

Tài xế O-H
Em xin cảm ơn
bỏ mới mà dùng cụ ạ )))

cafeso7

Tài xế O-H
Độ nhớt động học khác nhau. Cần kiểm tra kĩ trước khi sử dụng.Nó sẽ làm nóng động cơ, gây ảnh hưởng tuổi thọ động cơ.Vì xe gắn máy tốc độ lên tới 5000-8000 vòng/phút.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Độ nhớt động học khác nhau. Cần kiểm tra kĩ trước khi sử dụng.Nó sẽ làm nóng động cơ, gây ảnh hưởng tuổi thọ động cơ.Vì xe gắn máy tốc độ lên tới 5000-8000 vòng/phút.
Dầu động cơ xe máy và ô tô có độ nhớt giống nhau mà bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên