Như thế này thì có nên thay cả cụm ABS không các bác?

Q
Bình luận: 7Lượt xem: 1,555

QuabgVinh

Tài xế O-H
Em đang gặp 1 ca khó đẻ,
  • Xe Honda Accord 2007, xe Mỹ, đang chạy báo lỗi "right front outlet solenoid valve failure",
Em có vệ sinh giắc điện, đường ống xong vẫn nổi lỗi đó, xóa đi nổ máy không hết (em dùng G-can), em có gọi điện cho người thân thì được tư vấn là thay cả cái cụm đó, nay em tham khảo các bác là nguyên nhân có phải ở cụm ABS hay còn ở đâu nữa? thay cụm khác có hết không vì xe là xe nhập nên cái cụm đó rất đắt. em cám ơn.

Honda Accord 2007, xe Mỹ, đang chạy báo lỗi right front outlet solenoid valve failure.jpg

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Theo em bác mượn thử bên kia gắn qua bên này xem sao đã ,chứ khi mua về rồi thử vào là không trả được mà theo em lỗi nó báo cai solenoi chứ ,sao lại thay ABS mong bác xem lại có gì chỉ giáo thêm

QuabgVinh

Tài xế O-H
vâng đúng là nó báo cái lỗi đó nhưng solenoi (van điện) thì nó nằm trong cụm, và cả cái main điều khiển nó cũng trong đó luôn, không cạy ra mà sửa đc nên em nghĩ thay cả cụm là giải pháp tốt nhất ạ

scout123

Tài xế O-H
Nếu cụ xác định là cái solenoid ở bên trong cụm ABS không cạy ra được thì thay cả cụm là giải pháp ok nhất, nhưng cụ cũng nên kiểm tra qua các cảm biến ABS hoặc đường điện cấp vào cụm ABS (cho chắc ăn thôi) đề phòng có lỗi phát sinh (như em biết thì chức năng Live data của G-scan có hỗ trợ cả ABS- cụ nên thử xem) chúc cụ mau chữa đc bệnh !!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên