nissan uống nhiều nhớt

7
Bình luận: 8Lượt xem: 1,112

73l8566

Tài xế O-H
chào các bác!
hôm nay em có một vấn đề kính nhờ các bác chém gió giùm để em được tở tường. quả là vừa rồi ga ra em có nhận một con nissan đời 1992. với triệu chứng ăn dầu nhiều, chạy chừng 100km thì hụt hết khoảng 1 đến 1,2 lít dầu (nhớt),sau ống xả kiểm tra thấy một lớp đen ướt sệt của nhớt cháy (bình thường đen khô). Theo bác tài cho biết xe đã đưa đi đại tu lại toàn bộ máy cách đó gần 2 tháng. Gara đã cho tháo nắp máy kiểm tra bộ hơi, đóng lại xi-e, ống dẫn hướng, thay phớt ghít. vậy mà chẳng có tiến triển chút nào các bác ạ. đành ngậm ngùi bó tay,trả về cho chủ. Nhờ các bác chém gió gúp em với để có thể giải quyết vấn đề trên.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
chào các bác!
hôm nay em có một vấn đề kính nhờ các bác chém gió giùm để em được tở tường. quả là vừa rồi ga ra em có nhận một con nissan đời 1992. với triệu chứng ăn dầu nhiều, chạy chừng 100km thì hụt hết khoảng 1 đến 1,2 lít dầu (nhớt),sau ống xả kiểm tra thấy một lớp đen ướt sệt của nhớt cháy (bình thường đen khô). Theo bác tài cho biết xe đã đưa đi đại tu lại toàn bộ máy cách đó gần 2 tháng. Gara đã cho tháo nắp máy kiểm tra bộ hơi, đóng lại xi-e, ống dẫn hướng, thay phớt ghít. vậy mà chẳng có tiến triển chút nào các bác ạ. đành ngậm ngùi bó tay,trả về cho chủ. Nhờ các bác chém gió gúp em với để có thể giải quyết vấn đề trên.
Cụ cho thêm thông tin để ae còn chém .Xe cụ là động thuộc chủng loại gì ( động cơ xăng hay động cơ dầu )và có tu bô không vv .....

tuong88

Tài xế O-H
nếu kg bị rò rỉ thì e nghi bac nhớt kg đúng.năm rồi ơ xưởng e cũng bị e chevret lam bộ hơi mới bị dinh đòn thay hai lần piton ma kg hết .gio kg đung bạc nên phai chích lại nên bị dinh đòn nó giât mây ae mât cả chuc ngay nản i đươc bac ak

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các bác!
Bác nên mang xe đến bác sỹ khác để kiểm tra lại xem dầu vào máy theo đường nào nhé. Làm máy thì làm máy,gặp phải mấy ông vớ vẩn thì cũng vẫn ăn dầu như thường

hoangphucauto

Tài xế O-H
Nếu động cơ đã làm hơi vẫn ăn dầu như vậy thì nguyên nhân chính rất có thể ko phải do hơi hay ghít đâu .phải tìm những nguyên nhân bên ngoài có vô vàn nguyên nhân dẫn tới hao nhớt,nhé

quanauto

Tài xế O-H
chào các bác!
thưa bác ,bác kiểm tra lại xem thợ có lắp lẫn chiều xec măng hay làm gãy xec mag k..em ngi là lắp sai chiều xecmag lắm ạ...

73l8566

Tài xế O-H
Cụ cho thêm thông tin để ae còn chém .Xe cụ là động thuộc chủng loại gì ( động cơ xăng hay động cơ dầu )và có tu bô không vv .....
vấn đề là làm lại mày đi,,,@@
Xem lại Turbo và đo áp xuất dầu nhớt trong quá trình động cơ làm việc.
Nói chung là cảm ơn các bác đã giúp đỡ, nhưng tiếc là chủ xe đã sang xe rồi (lên đời các bác à) không còn cơ hội để gặp em xe này nữa.
[MERGETIME="1425138169"][/MERGETIME]
Nói chung là cảm ơn các bác đã giúp đỡ, nhưng tiếc là chủ xe đã sang xe rồi (lên đời các bác à) không còn cơ hội để gặp em xe này nữa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên