Nổi đèn trơn trượt xe camry

bluesail102
Bình luận: 13Lượt xem: 9,276

bluesail102

Tài xế O-H
bác nào có kinh nghiệm chia sẻ em với. chả là sưởng em có thay khớp các đăng của cột lái xe camry. sau khi thay song thì đồng hồ táp lô nổi đèn cảnh báo trơn trượt. em đọc lôi nó báo lỗi ở cảm biến góc lái, em xóa lỗi nó hết nhưng khi chạy xe đánh lái thì lại nổi đèn và báo lỗi như thế.xóa thì lại hết. thấy bảo phải dùng máy reset lại điểm 0 mới hết lỗi có phải không các bác? các bác giúp em vụ này với

autocar

Tài xế O-H
Đúng là phải reset đó bác ạ ! Bác đang dung máy chẩn đoán nào vậy ? Bác vô máy vô phần reset va làm theo hương dẫn của nó ! Theo như mình biết là bác phải đặt thẳng lái ( vị trí điểm 0 ) rồi làm theo hướng dẫn ! Chúc bác may mắn

venza279

Tài xế O-H
mời cụ xem và làm theo hướng dẫn

Phạm Vỵ

Tài xế O-H

Người ta đang bị lỗi và cần Reset điểm 0 của cảm biến góc lái (Angle Steering Sensor) nằm trong hệ thống VSC. Còn cái của bạn lại là quy trình Reset điểm 0 của cảm biến mô men lái (Torque Steering Sensor) trong hệ thống lái trợ lực điện. Các bạn chú ý phân biệt nhé.

nguyenhuy_0

Tài xế O-H
em đang dùng x431mater k biết nó chỉnh được dòng nào. em mới dùng lên chưa thạo mong các bác gúip em với?
Máy X431 Master dùng được đa số các dòng xe hiện nay trong đó có cả posrche, mercedes,jaguar... Bác mở máy lên là thấy liền mà. Quan trọng là bác phải update máy thường niên. Update tại trang: www.x431.com. Nhưng hình như phải có tài khoản với mật khẩu ấy. Mình cũng chưa update bao h toàn sếp làm^^

phucbentre

Tài xế O-H
Vios 2019 bị hư cảm biến góc lái bên e thay cáp kòi với cảm biến góc lái. Reset rồi cũng không hết lỗi chống trượt mông các bác giúp đỡ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên