[O-H] Tính Toán Nhiệt Và Kiểm Nghiệm Bền Cho Piston Của Động Cơ HONDA

H
Bình luận: 5Lượt xem: 3,485

huyha2

Tài xế O-H
Tình hình là em mới làm xong đồ án động cơ đốt trong, phần tính toán nhiệt hầu như làm cứ dập theo công thức có sẵn, không có gì khó nhưng khi kiểm tra lại đường kính xilanh mà không thỏa mãn (sai lệch <0,2mm) thì có nguy cơ phải tính lại từ đầu lên em làm trên file excel, nay share cho các bạn nào cần.
file tính theo hướng dẫn của ĐHBKHN. với động cơ thông thường thì chỉ mất chưa đến 10 phút là có thể tính toán xong phần nhiệt. còn với mấy động cơ tăng áp... thì em chịu
Chú ý: chỉ tính cho động cơ xăng, động cơ diezel có 1 số công thức khác lên phải sửa lại mới đúng nha

Chỉ tính phần nhiệt thôi nhé, phần động lực học em cũng làm trên excel nhưng vội quá lên mức độ auto tính toán chưa cao lắm, phần đó các bác tự làm nha:69:

Tiêu đề: [O-H] Tính Toán Nhiệt Và Kiểm Nghiệm Bền Cho Piston Của Động Cơ HONDA
Định dạng: rar
Ngôn ngữ: Tiếng Việt
Dung lượng: 1MB

LamborghiniVN

Tài xế O-H
chủ topic cho mình hỏi, cái này chỉ là công thức có sẵn để phục vụ cho tính toán thôi phải ko?
ko đưa ra kết quả luôn được phải ko bạn??? mình đang cần nó

huyha2

Tài xế O-H
nó tính ra kết quả luôn, công thức có sẵn theo hướng dẫn của đại học bách khoa hà nội

cái này có kèm thuyết minh mà, công thức tính theo công thức trong thuyết minh, nếu dùng công thức khác thì bạn tự chỉnh lại chỗ cần (động cơ xăng tốc độ khác nhau có vài chỗ khác nhau, đọc hướng dẫn sẽ thấy rõ) vì mình làm theo bước trong hướng dẫn

ikunno2

Tài xế O-H
nó tính ra kết quả luôn, công thức có sẵn theo hướng dẫn của đại học bách khoa hà nội

cái này có kèm thuyết minh mà, công thức tính theo công thức trong thuyết minh, nếu dùng công thức khác thì bạn tự chỉnh lại chỗ cần (động cơ xăng tốc độ khác nhau có vài chỗ khác nhau, đọc hướng dẫn sẽ thấy rõ) vì mình làm theo bước trong hướng dẫn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên