Ống ti ô điều hòa

hoanghan2025
Bình luận: 10Lượt xem: 2,239

hungem

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi với ạ!
Dấu hiệu nhận biết như thế nào khi chỉ cần nhìn vào ống ti ô điều hòa, biết được đâu là đường thấp áp, đâu là đường cao áp không ạ, em cảm ơn các cụ nhiều!
-Bên ống thấp áp ống lớn hơn
-Bên ống cao áp ống nhỏ hơn bạn nhé

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi với ạ!
Dấu hiệu nhận biết như thế nào khi chỉ cần nhìn vào ống ti ô điều hòa, biết được đâu là đường thấp áp, đâu là đường cao áp không ạ, em cảm ơn các cụ nhiều!
Ống nào đi về Lốc lạnh(Ống to) là thấp áp
Ống nào đi từ Lốc lạnh đến dàn nóng qua phin lọc (Ống nhỏ) là cao áp
[MERGETIME="1434765792"][/MERGETIME]
Cụ cho em hỏi câu nữa là, đối với ống vào giàn nóng, thì đâu là đường ga ở dạng hơi, đâu là đường ga ở dạng lỏng ạ?
Dạng lỏng sẽ được bơm vào dàn nóng
Còn dạng hơi là sau khi đi qua van tiết lưu sẽ biến thành dạng sương đi vào dàn lạnh và về lại lốc

anhsy36

Tài xế O-H
đính chính lại một tý ý kiến của hoanghan2025 , ở nhiều xe không nên nhìn kích cỡ của tuy ở ma phân đoạn đầu là thấp áp dầu là cao áp. một cách hiểu đơn giản. gas từ máy nén bơm lên đi theo đường cao áp tối gian ngưng tụ ( tức đàn nóng ) ở đây gas ở thể hội , tại dàn ngưng tụ gas ở áp suất cao nhiệt độ cao được làm mát và xảy ra quá trình ngưng tụ, gas ở thể hơi chuyển dần sang thể lỏng ,cười dân ngừng tư ga ở thể lỏng, ở đây gas đi theo đường ống phin vào phin lọc , rồi tiếp tục theo ông phin đến van tiết lưu , ở đây xảy ra quá trình hạ áp , gas từ thể lỏng cao áp phun qua van tl bay hơi trong dàn bay hơi (dàn lạnh ) ở áp suất thấp, trong quá trình bay hơi ga từ đằng long chuyển sang thể hơi và theo tùy ở hội ( tuy ở hạ áp ) hỏi về máy nén và tiếp tục chu trình tiếp theo.đó chỉ là sơ bộ về đường đi của gas , hy vọng sẽ giúp những bạn mới vào nghề có chút khái niệm đầu tiên về lãnh, mình sẵn sàng chia sẻ những gì mình biết với các bạn số đt của mình là 0943343033, chúc các bạn thành công trong sự nghiệp. good luck !

sunt808

Tài xế O-H
Ống nào đi về Lốc lạnh(Ống to) là thấp áp
Ống nào đi từ Lốc lạnh đến dàn nóng qua phin lọc (Ống nhỏ) là cao áp
[MERGETIME="1434765792"][/MERGETIME]

Dạng lỏng sẽ được bơm vào dàn nóng
Còn dạng hơi là sau khi đi qua van tiết lưu sẽ biến thành dạng sương đi vào dàn lạnh và về lại lốc
dạng lỏng được bơm vào dàn nóng theo em là bác nhầm rồi đó , và nếu đúng theo điều kiện lý tưởng và đúng theo lý thuyết thì trước van tiết lưu là thể lỏng chứ không phải dạng hơi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên