Oto-Hui Chế tạo xe sinh thái - Tiết kiệm nhiên liệu Honda 2012 ( Đội Oto-Hui 01)

khoadongluc
Bình luận: 27Lượt xem: 8,293

dream2012

Tài xế O-H
out rồi cụ ạ.Hôm nay đọc báo ko thấy tên các ae nhà mình.Đội honda sở hữu cả 2 giải.Xe tự chế,đội cánh chim đạt kỉ lục 1l hơn 900km,còn xe thị trường đạt 270 mấy km hay sao ấy.Buồn o thấy tên các cụ nhà mình nên chỉ đọc lướt qua ko cụ thể cho lắm.

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
out rồi cụ ạ.Hôm nay đọc báo ko thấy tên các ae nhà mình.Đội honda sở hữu cả 2 giải.Xe tự chế,đội cánh chim đạt kỉ lục 1l hơn 900km,còn xe thị trường đạt 270 mấy km hay sao ấy.Buồn o thấy tên các cụ nhà mình nên chỉ đọc lướt qua ko cụ thể cho lắm.

cánh gió chứ không phải cánh chim cụ ạ . xe thị trường nhất đi đc hơn 245km thôi. em mà thi năm sau thì có khi nên cơm cháo chứ năm nay vẫn gà quá
O-H đứng thứ 4 trong các đội sinh viên và chạy được 324KM/L

sirduyduc

Tài xế O-H
đội gtvt nhà em 2 năm liền đều nổ lốp, sang năm mà nổ nữa,chắc các cụ ấy nghỉ luôn mất.năm nay nghe đâu thành tích các cụ ấy cũng xít xoát 290km/lít.

chimsedimua0208

Tài xế O-H
Tôi có góp ý cầu trước nên lấy 2 bánh sau của xe đạp điện để chạy bằng điện,cầu sau nâng cấp động cơ xe ga để đảm bảo viêc làm mát,cầu này đảm bảo việc xuất phát,tăng tốc,leo dốc mạnh mẽ,để bức tốp.Cầu trước nạp năng lượng cho ắc quy bằng pin mặt trời,kết hợp với điên máy để đảm bảo ko bao giờ hết điện,phần ghế điều khiển nên thiết kế lại vì tư thế đó,tài xế rất dễ buồn ngủ ko đảm bảo cho cuộc thi đường dài 400km hoặc thiết kế chế độ lái tự động dẫn đường gps hay điều khiển từ xa đại loại như thế,phần đầu xe nên thiết kế sao cho cả nam,nữ đều điều khiển được,cứ như trong ảnh thì lộ hàng hết và cuối cùng là hệ thống tiện lợi trên xe như mp3,nước uống,tiểu tại chỗ .v.v..Tóm lại làm sao trong quá trình thi đấu xe ko được dừng lại,tài xế nạp năng lượng và phóng năng lượng thừa đều phải giải quyết tại chỗ và ko bị nhàm chán.Có như vậy thì dù xe ko về nhất chặng đua thì cũng phải đoạt giải sản phẩm mang tính toàn cầu.Vài lời góp ý chúc ae đem vinh quang về cho vn nói chung và ae oto hui nói riêng.Thân.
Cuộc thi này có qui địnjh rõ ràng chỉ sử dụng mộtj nguồn động lực thôi, nguồn động lực chính lấy từ động cơ honda 110cc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên