OTO-HUI Skill Contest 2019 Cuộc chơi của anh em thợ

Nguyễn Thanh Đàm
Bình luận: 4Lượt xem: 3,322

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Thân chào các cụ!
Cách đây 5 năm vào thời điểm năm 2013 Chúng ta đã tổ chức một cuộc chơi mang tên "Vô lăng vàng O-H" và được hàng ngàn anh em khắp mọi miền cả nước hưởng ứng, và được giới chuyên môn cũng như chuyên gia đánh giá cao tại thời điểm bấy giờ. Cuộc chơi lúc đó chúng ta chia làm các buổi thi tuần ->Thi tháng -> Chọn ra những người xuất sắc nhất để vào thi chung kết và lúc bấy giờ chúng ta đã có một đêm qua vui, quá bùng nổ và chưa đựng thật nhiều cảm xúc.

thi tay nghề oto hui skill contest 2019.jpg

Phiên bản "Vô lăng vàng O-H 2013"
Những người anh em tham gia cuôc chơi ngày ấy nay đã thành những ông chủ Gara, giám đốc dịch vụ của các hãng xe và chiếm dữ nhiều vị trí quan trọng trong ngày ô tô chúng ta.
Sau 5 năm, rất nhiều anh em liên tục gửi mail, gọi điện và thậm chí đến gặp trực tiếp BQT để hỏi "Tại sao chúng ta không tổ chức một cuộc thi dành cho anh em thợ?" Ở trường đại học có cuộc thi "Tay nghề giỏi toàn quốc" Mỗi hãng xe họ đều có sân chơi riêng của họ thế sao anh em Thợ chúng ta chiếm phần lớn trong cộng đồng nghề nghiệp lại không tự tổ chức một thi tay nghề dành riêng cho chúng ta?

Xuất phát từ những ý kiến thiết thực đó, BQT phối hợp với nhiều thành viên tâm huyết cùng các chuyên gia đầu ngành và các anh em thợ nhiều kinh nghiệm đã xây dựng phiên bản cuộc thi tay nghề mang tên "OTO-HUI Skill Contest 2019" Hay còn gọi là "Hội thi tay nghề OTO-HUI lần thứ nhất". Với mong muốn xây dựng thành một chương trình hữu ích, là sân chơi của anh em thợ khắp mọi miền tổ quốc, cũng như là nơi để đánh giá các chuẩn tay nghề của anh em thợ, và vinh danh những người anh em có kỹ năng chuyên môn tốt.

Ở phiên bản lần này chúng ta dự kiến sẽ tổ chức cho những anh em đang công tác tại các Garage, trạm dịch vụ (Không dành cho hãng, không dành cho các ông chủ, và tạm thời chưa dành cho anh em thợ tự do. Hy vọng các phiên bản sau sẽ có) và chúng ta dự kiến sẽ tổ chức thành ba vòng đấu; vòng sơ loại, vòng loại và vòng chung kết. Vòng sơ loại và vòng loại sẽ thi lý thuyết và dùng phương pháp luận để tìm kiếm những gương mặt tài năng, ở vòng chung kết sẽ lựa chọn ra 4 cá nhân xuất sắc nhất để vào thi chung kết tại một xưởng dịch vụ chuyên nghiệp tại Hà Nội với 4 môn phối hợp kèm theo một vài câu hỏi vấn đáp...

Ngày chung kết dự kiến vào sáng 18.05.2019 hứa hẹn sẽ là một ngày hấp dẫn, được tường thuật trực tiếp và hứa hẹn sẽ được sự quan tâm và truyền thông của nhiều cơ quan báo đài. Phần giải thưởng hứa hẹn sẽ rất lớn và sẽ được trao vào đêm Sinh nhật lần thứ 10 của OTO-HUI!
Lịch trình các vòng thi cũng như thông tin chi tiết cụ thể sẽ được chúng tôi đăng tải trong một vài ngày tới.

Rất mong đón nhận sự quan tâm và tham gia của toàn thể anh để làm nên một cuộc chơi ý nghĩa và mang đậm chất OTO-HUI!

-->>> Xem thêm:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên