Pan xe do thợ gây ra

daica1982
Bình luận: 29Lượt xem: 2,868

daica1982

Bán Chuyên
Hôm nọ gặp em xe Wave rs mang vào ,xe bị đi giật , ko bốc cố ga là chết máy ,giảm ga đi mở ga từ từ lên thì bốc 1 lũ lại bị ...cứ như vậy,xe bị từ khi bảo dưỡng ở tiệm khác 2tuan đã đi xúc rửa chế rồi không hết,vì khách bảo đi mưa nhiều mấy hôm nay,các zắc nối đã làm khô và ok,bugi mới ,bô bin mới,điện ok
Vẫn ko hết bệnh chỉ đỡ thôi
[URL=http://s1061.photobucket.com/user/dang110/media/Mobile%20Uploads/image.jpg.html] [/URL]

kawasaki-monkey

Tài xế O-H
Hôm nọ gặp em xe Wave rs mang vào ,xe bị đi giật , ko bốc cố ga là chết máy ,giảm ga đi mở ga từ từ lên thì bốc 1 lũ lại bị ...cứ như vậy,xe bị từ khi bảo dưỡng ở tiệm khác 2tuan đã đi xúc rửa chế rồi không hết,vì khách bảo đi mưa nhiều mấy hôm nay,các zắc nối đã làm khô và ok,bugi mới ,bô bin mới,điện ok
kiểm tra lại quả ga kim ga đặt có chuẩn không

tathanhluank55

Tài xế O-H
Cai nay ko kho lam dau ban ak. Ban co IC ko. Cam vao cho minh di, co con bi om IC cung say ra hien tuong do. Cu keo nen la giat chet may. BUsi moi thay con khac xem. neu ko dc nua thi ban hay kiem tra lai che hoa khi xem. Kim 3 canh. Dick no xem. . noi tom lai ban thay cai kia truoc va su ly che sau. minh tung gap con nhu the. thay lan luot loai tru la ok
đúng . có những con IC hay ốm dở lắm . :))

yeuoto123

Tài xế O-H
lúc trước xe nhà em cũng bị vậy, y chang như cụ nói, em xúc rửa bình xăng con thật kỹ, là chạy lại được ngay, bốc ngay, do nghẹt đường khí trong bộ chế, bác kiểm tra xúc lại thử xem..

luanoto63

Tài xế O-H
cái này do thiếu lửa dư xăng, bác kiểm tra lại zít lơ, dây e có kéo đóng lại k, còn nữa là phải kiểm tra cuộn lửa

yeuoto123

Tài xế O-H
lúc trước xe nhà em cũng bị vậy, y chang như cụ nói, em xúc rửa bình xăng con thật kỹ, là chạy lại được ngay, bốc ngay, do nghẹt đường khí trong bộ chế, bác kiểm tra xúc lại thử xem..
bác có thể kiểm tra lửa cho chắc, để loại trừ, đưa bugi ra chạm lốc, rồi đạp thử, xem tia lửa thế nào.

hoahao

Tài xế O-H
[URL=http://s1061.photobucket.com/user/dang110/media/Mobile%20Uploads/image.jpg.html] [/URL]
bác kiểm trả lại bộ chế đi.xem chỉnh gió đúng chưa.

quachvancuong

Tài xế O-H
chào bạn,theo mình thì trước hết bạn phải xem chất lưởng của tia lửa xem có tốt ko,yêu cầu xanh và mập,đỏ mảnh,nhảy lửa thì thay cuộn lửa đi nha. thứ 2 phải xem đó là vấu cam,vấu cam thấp có gờ,tì vết thì mài lại vấu cam cung là nguyên nhân gây ko bốc đó.khe hở nhiệt thế nào? xe đầy đủ xăng điên lực nén,là nổ dc,cái ko bốc đó là chất lượng của từng điều kiện đó ah.

kutikuti

Tài xế O-H
xăng ok.lửa thay mới hêt.mà không hết thi bác chú tâm vao cam giảm áp.e gặp con wave rồi.thèn thơ kia thay hết lửa,hết xăng,toi e.e gỡ chó cam hết ah.no bệnh nên lam phân phối khí bạy lam

daica1982

Bán Chuyên
Các bác đi sâu quá,xe trước kia bt mà có làm máy đau, thì đúng là biểu hiện của xăng gió đấy , nhưng mới nổ không sao , đi 1 đoan là bị

nguyenxuantung1985

Tài xế O-H
theo em thì em này 90 % là bị vấn đề về xăng, chế.cụ thử tháo chế ra kiể tra trong chế có nước không?quả ga thế nào?hôm trước em gặp một em bị như xe của bác,chỉ nổ ở g nhỏ,ga to là chết máy liền,nguyên nhân là do đổ phải xăng có nước.chúc bác mau lành bệnh

quocviet85dl

Tài xế O-H
Theo mình bạn nên kiểm tra lại thao quy trình sau
1: Ktra đồng bộ lửa nếu lửa không tốt thì thay IC mới, còn lửa đảm bảo xanh mập ở các chế độ thì sang bước 2
2: Ktra áp xuất của máy (hay là hơi) nếu tốt thì tiếp bước 3
3: Lúc Này mới sơ tới bình xăng con. theo các bác đã chỉ ở trên

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên