PC 200-7 mô tơ ga không hoạt động

T
Bình luận: 27Lượt xem: 2,252

tranductdxt

Tài xế O-H
tình hình là em đã thay mô tơ ga ,thay hộp trong cabin ,dây ko bị đứt ,em thao rắc của mô tơ ra đo thì thấy rắc 4 chân có 2 dương 2 âm,rắc 3 chân không có nguồn 5 vôn cấp cho biến trở trong mô tơ.em đã đo nguồn cấp vào hộp có đủ ,nhưng lại không có nguồn 5v ra,máy báo E05 kèm theo là lỗi 226 và 246 và 308 ,mọi người ném đá giùm em

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
tình hình là em đã thay mô tơ ga ,thay hộp trong cabin ,dây ko bị đứt ,em thao rắc của mô tơ ra đo thì thấy rắc 4 chân có 2 dương 2 âm,rắc 3 chân không có nguồn 5 vôn cấp cho biến trở trong mô tơ.em đã đo nguồn cấp vào hộp có đủ ,nhưng lại không có nguồn 5v ra,máy báo E05 kèm theo là lỗi 226 và 246 và 308 ,mọi người ném đá giùm em
cụ đã kiểm tra dây từ núm vặn chiết áp xuống cảm biến góc chưa , chiết áp còn hoạt động được ko .trên diễn đàn có cả một trang thảo luận về mô tơ ga cụ DIABAY đã phân tích rất kỹ rồi cụ tìm đọc nhé .

thaianh

Tài xế O-H
Chủ thớt đã thay mô tơ ga ,thay hộp , dây ko đứt , nguồn vào đầy đủ ,thì có khả năng là dây bị dình mát , hoặc hộp thay mới cũng là hộp hỏng ,cả mô tơ ga cũng vậy,

minhtupxcd

Tài xế O-H
mấy cái lỗi đó là lỗi gì hả cụ . nếu là lỗi cấm nổ maý thì mô tơ ga cũng không hoạt động cụ nên sử lý lỗi trước .cụ gửi cả bảng mã lỗi lên để anh em chém tiếp

tranductdxt

Tài xế O-H
mình xin lỗi con này 200-7.ai có sơ đồ 200-7 cho mình hỏi chân số 3 và chân số 13 của rác C03 sao mình đo lại có nguồn dương mà con máy khác mình đó lại không có nguồn dương (còn máy vẫn hoạt động bình thường)

thaianh

Tài xế O-H
Bây giờ chủ thớt mới nói là pc200-7 mất công mọi người chém từ đầu đến giờ.
cụ thay ngay cho con cản biến vòng tua đi là ok

tranductdxt

Tài xế O-H
lỗi E308(fuel dial abnormality) và lỗi E306 (gov. môtr potentio abnormality) lỗi E246(service current epc disc) lỗi E226 (press.sensor power abnormality)
[MERGETIME="1404829025"][/MERGETIME]
mình chưa hiểu bạn có thể nói rõ hơn không
[MERGETIME="1404829065"][/MERGETIME]
mình chưa hiểu bạn có thể nói rõ hơn không ,sao lại liên quan đến cảm biến vòng tua nhỉ
[MERGETIME="1404829087"][/MERGETIME]
mình chưa hiểu bạn có thể nói rõ hơn không ,sao lại liên quan đến cảm biến vòng tua

chxm

Tài xế O-H
  1. tranductdxt ; - thế nào nhỉ
  2. đại khái thế này cụ nhé khi hộp có giữ liệu thông báo về mớỉ sử lý, và đưa lệnh đến bộ phận thực hiện
  3. do vậy cảm biến vòng tua là một trong số dữ liệu cần củ hộp. đồng thời cấp cho hộp nguồi điện quy chuẩn theo thiết kế

thaoha

Moderator
Chủ thớt cho tôi hỏi phát :
- khi cắm motor ga vào motor có dịch chuyển gì ko.khi gạt motor về min???
- PC200-7 của cụ SERI bao nhiêu.vì có 2 đời 1 đời tắt máy bằng motor ga và 1 đời tắt máy bằng rolay tắt máy.2 hộp này ko cắm lẫn cho nhau đc
Còn lỗi thì bảng lỗi đây cụ ktra đi

[DOUBLEPOST=1404892727,1404887616][/DOUBLEPOST]SHOP PC200-7 ĐÂY CỤ
http://data.oto-hui.com/4g7ee0tu5i06.html

tranductdxt

Tài xế O-H
mình rất cảm ơn mọi người đã ủng hộ.nhưng mà hiện tại mình đã đo thông mạch hết đảm bảo không đứt dây,nhưng mà tại sao chân số 22 của rác C01 lại không có nguồn 5v.và mình đo hết nguồn vào để so sánh với con máy khác ,thì phát hiện chân số 3 chân số 6 chân 13 cha16 của rác C03 lại có nguồn 24v,mà trên con máy đang hoạt động bình thường lại không có

thaoha

Moderator
Hỏi cụ em nó SERIAL NUMBER gì ko thấy nói .Nếu giống SERI như dưới SHOP tôi đã up lên rồi cụ mở trang 196 ra xem địa chỉ dây ở đó
PC200-7 200001 and up
PC200LC-7 200001 and up
PC220-7 60001 and up
PC220LC-7 60001 and up

tranductdxt

Tài xế O-H
PC200LC-7 mạch của bác chỉ dạy cách kiểm tra đầu ra từ chân hộp,nhưng em không biết tại sao lại mất nguồn 5v ở chân số 22 ở rac C01.e có hỏi mấy anh komatsu nhưng cũng không ăn thua

thaoha

Moderator
PC200LC-7 mạch của bác chỉ dạy cách kiểm tra đầu ra từ chân hộp,nhưng em không biết tại sao lại mất nguồn 5v ở chân số 22 ở rac C03.e có hỏi mấy anh komatsu nhưng cũng không ăn thua

Chơi bài củ chuối nhá cụ
-Cụ rút tất cả những gì liên quan đến tiêu thụ nguồn 5V ra xem,con nào bị chập nên mất nguồn 5V ra bệnh luôn
- Nếu cắt hết những phần tiêu thụ nguồn 5V mà vẫn bị mất xin mời cụ thay hộp khác

hoanmy

Tài xế O-H
Kiểm tra lại chân nguồn 5v từ hộp?tháo hết zắc cảm biến,solenoid ra chỉ để mỗi zac nguồn cấp cho hộp và đo thử chân nguồn 5v cấp cho motor ga xem sao?chém bừa xem có chật ko?

tranductdxt

Tài xế O-H
em cũng tính như cụ,nhưng mà em dùng kéo cắt luôn từ chân hộp ra để đo tránh trường hợp ra,vì chân này cấp nguồn 5v cho các van cảm biến ,nhưng mà không ăn thua không có điện ra

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên