Pc120,150-5 ko tắt được máy.

ĐAI NGU-VIET NAM
Bình luận: 9Lượt xem: 1,365

ĐAI NGU-VIET NAM

Tài xế O-H
Thưa các bác bệnh của 2 em nó như thế này : máy bị chết cắt mát em mua cắt mới (hàng trung quốc) thay vào thì ko tắt được máy vì mất thời gian trễ ( tắt khóa cắt mát luôn). các bác cho em hỏi làm cách nào để khắc phục được tình trạng mất thời gian trễ ? em đã mắc đi ốt giống như cắt mát cũ nhưng cũng ko được .

Sơn Thơ

Tài xế O-H
Thưa các bác bệnh của 2 em nó như thế này : máy bị chết cắt mát em mua cắt mới (hàng trung quốc) thay vào thì ko tắt được máy vì mất thời gian trễ ( tắt khóa cắt mát luôn). các bác cho em hỏi làm cách nào để khắc phục được tình trạng mất thời gian trễ ? em đã mắc đi ốt giống như cắt mát cũ nhưng cũng ko được .

theo em là rút ống dầu ra chăc là tắt ''em có nghe nói xe không dầu xe nào đi cho ''chắc máy cũng vậy

thaianh

Tài xế O-H
Trường hợp này có mấy nguyên nhân
1/do chết đi ốt trong mạch
2/cắt mát vẫn chưa chuẩn
3/hộp ga có vấn đề
4/ mô tơ ga hỏng cảm biến

hoanmy

Tài xế O-H
Làm ,thay cắt mát tàu thì không tắt trễ được là đúng rồi.cần phải có mấy vấn đề chủ thớt phải kiễm tra.xem kỹ lại sơ đồ sẽ tìm ra bệnh cho em nó

ĐAI NGU-VIET NAM

Tài xế O-H
Thưa các bác e lấy 1 cái cắt mát nguyên bản từ máy khác vẫn còn sống sang thì lại có thời gian trễ ( tắt máy lại bình thường) đi ốt D10 ,D4 em đã kiểm tra ko bị thông. em thấy lạ là dòng máy pc120, 150-5 thì Cắt Mát (cắt mát có thêm dây từ cọc R bắt từ máy phát về , e nghĩ là để tránh tình trạng chưa tắt máy đã cắt mát), còn pc 200-5 đổ lên lại Cắt Dương (ko có dây từ cọc R ,lắp bất kì cắt mát nào cũng ok ) ?:7::7::7:. trong khi hộp các máy lại như nhau:7::7::7:?

tungdt.gt

Tài xế O-H
Thưa bác ĐẠI NGU_ VIỆT NAM
Bác mua một con cắt mát khách chuẩn là ok mà :D.
Con này mà cắt dương thì kiếm trên thị trường cũng hơi khó, vào các hãng chắc là ok.
Giá tầm 3-4 triệu 1 chiếc thui :D

minhtupxcd

Tài xế O-H
Thưa các bác e lấy 1 cái cắt mát nguyên bản từ máy khác vẫn còn sống sang thì lại có thời gian trễ ( tắt máy lại bình thường) đi ốt D10 ,D4 em đã kiểm tra ko bị thông. em thấy lạ là dòng máy pc120, 150-5 thì Cắt Mát (cắt mát có thêm dây từ cọc R bắt từ máy phát về , e nghĩ là để tránh tình trạng chưa tắt máy đã cắt mát), còn pc 200-5 đổ lên lại Cắt Dương (ko có dây từ cọc R ,lắp bất kì cắt mát nào cũng ok ) ?:7::7::7:. trong khi hộp các máy lại như nhau:7::7::7:?
bác cho cái sơ đồ điên của nó lên để anh em nghiên cứu .hỏng cái cắt mát mà cũng rắc rối thế hả ? cái anh pc này rách việc nhỉ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên