PC200-6 mắc bệnh về hòa bơm

zezo123
Bình luận: 10Lượt xem: 1,657

zezo123

Tài xế O-H
dạ chào các cụ dạo này bận quá ít có thời gian lên diễn đàn hỏi thăm các cụ mong các cụ lượng thứ ạ. hiện giờ em đang gặp 1 em 200-6 loại động cơ 6d95e bơm vàng có balo và bơm khiển ạ. hiện em nó nâng cần chậm. sau khi kiểm tra thì em phát hiện ra cái em van điện phụ trách hòa bơm chỉ có 5v. e đã thử cấp điện vào cuộn van đó thì nâng cần nhanh nhưng ra tay đòn lại rất chậm ạ. test a/s trên màn hình thì nó báo là 11 a/s 35kg 12 a/s 315 kg/cm3 khi ép tức nâng cần. còn khi rút điện ở em hòa bơm ra thì a/s 11 và 12 đều đạt 220kg/cm3 ạ nhưng vào tay đòn nhanh còn nâng cần thì chậm ạ.hiện bơm hơi kêu. di chuyển cũng không cắt được xích máy hiện đang lắp búa đá ạ máy lấy về năm 2011 cho đến giờ chưa động chạm gì đến bơm. còn ngăn kéo thì bị mất 4 thanh xuốt và 1 vế balo nhưng cũng đã mua đc lại đúng hàng của chính em ý ạ. các cụ có cao kiến gì chém em vài phát cho tỉnh ạ

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
bẩm cụ , nhà cháu ít được động đến máy -6 , nhưng theo như cháu được biết thì -6 em van điện hòa bơm khi có điện thì là tách bơm ( vậy mà nâng cần lại nhanh thì lạ quá ) , khi không có điện là hòa bơm ( nâng cần lại chậm ) cụ xem lại xem chứ áp bơm khi hòa có 220kg thì hơi thấp nhưng cũng không liên quan tới vấn đề nhanh chậm cụ nhỉ , cụ xem vấn đề lưu lượng bơm xem sao nhé , cụ cũng không nói rõ xem khi nâng cần chậm thì các thao tác khác thì sao hả cụ.nhà cháu hiểu biết ít nên nói có gì không đúng mong các cụ bỏ quá cho ạ

hoannbk

Tài xế O-H
lúc cụ đấu điện vào tức là tách bơm thì chỉ thấy 1 bơm làm việc khi nâng cần.ép lên cần là cả 2 bơm cùng hoạt động mới ok
Bình thường chức năng hòa và tách bơm chỉ hoạt động khi di chuyển thôi mà cụ.
Cụ thử đấu điện và cắt xích xem có được cả 2 chân không, .

zezo123

Tài xế O-H
lúc cụ đấu điện vào tức là tách bơm thì chỉ thấy 1 bơm làm việc khi nâng cần.ép lên cần là cả 2 bơm cùng hoạt động mới ok
Bình thường chức năng hòa và tách bơm chỉ hoạt động khi di chuyển thôi mà cụ.
Cụ thử đấu điện và cắt xích xem có được cả 2 chân không, .
khi đấu điện 24 thì nó sẽ nhanh. thao tác khác ngoài ra tay đòn đều nhanh cụ ạ . vì điện ra van không ổn định mà là điện sung nên e nghi hộp có vấn đề hoặc cảm biến a/s có vấn đề

hoannbk

Tài xế O-H
khi đấu điện 24 thì nó sẽ nhanh. thao tác khác ngoài ra tay đòn đều nhanh cụ ạ . vì điện ra van không ổn định mà là điện sung nên e nghi hộp có vấn đề hoặc cảm biến a/s có vấn đề
Cụ tách bơm bằng cách đấu điện 24V vào rồi cắt xích xem 2 chân có bằng nhau không ạ. Để khẳng định 2 bơm là tốt ạ

hoangjimy

Tài xế O-H
dạ chào các cụ dạo này bận quá ít có thời gian lên diễn đàn hỏi thăm các cụ mong các cụ lượng thứ ạ. hiện giờ em đang gặp 1 em 200-6 loại động cơ 6d95e bơm vàng có balo và bơm khiển ạ. hiện em nó nâng cần chậm. sau khi kiểm tra thì em phát hiện ra cái em van điện phụ trách hòa bơm chỉ có 5v. e đã thử cấp điện vào cuộn van đó thì nâng cần nhanh nhưng ra tay đòn lại rất chậm ạ. test a/s trên màn hình thì nó báo là 11 a/s 35kg 12 a/s 315 kg/cm3 khi ép tức nâng cần. còn khi rút điện ở em hòa bơm ra thì a/s 11 và 12 đều đạt 220kg/cm3 ạ nhưng vào tay đòn nhanh còn nâng cần thì chậm ạ.hiện bơm hơi kêu. di chuyển cũng không cắt được xích máy hiện đang lắp búa đá ạ máy lấy về năm 2011 cho đến giờ chưa động chạm gì đến bơm. còn ngăn kéo thì bị mất 4 thanh xuốt và 1 vế balo nhưng cũng đã mua đc lại đúng hàng của chính em ý ạ. các cụ có cao kiến gì chém em vài phát cho tỉnh ạ
van điện hòa bơm có khi chẳng sao cả. Bác muốn đo phải dút hẳn giắc ra chứ. Chắc là ko rút, chỉ chích 2 đường ra đo nên 5V là phải. Cắm điện trực tiếp 24V sau đo ép tải kiểm tra áp 2 bơm. Nếu 2 bơm đạt mà khi bỏ điện áp chỉ đạt chưa được 300 là lôi mất áp khi hợp bơm. Hạ ngăn kéo xuống.

sk30uu

Tài xế O-H
Cái màm hinh ko tin đc nó đâu cu phải cắm đồng hồ vào thử cắt xích từng vế 1 xem đồng hồ bơm có tách ko tiếp đó ép các thao tác khác cu thể tn

zezo123

Tài xế O-H
van điện hòa bơm có khi chẳng sao cả. Bác muốn đo phải dút hẳn giắc ra chứ. Chắc là ko rút, chỉ chích 2 đường ra đo nên 5V là phải. Cắm điện trực tiếp 24V sau đo ép tải kiểm tra áp 2 bơm. Nếu 2 bơm đạt mà khi bỏ điện áp chỉ đạt chưa được 300 là lôi mất áp khi hợp bơm. Hạ ngăn kéo xuống.
daj thưa cụ chủ máy không tin em nên em để máy hoạt động đc 5 ngày bơm lăn đùng ra chết rồi cụ ạ. con đo điện cuộn van điện thì em cũng có chút ít vốn về điện nên cũng hiểu cách đo cụ ạ

phanvankhanh

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại công tắc điện ở hộp cầu chì có bị hỏng ko

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên