PC200-6E mất áp PLS của bơm 1 phụ trách vế ARM .

H
Bình luận: 72Lượt xem: 8,854

hoannbk

Tài xế O-H
Chào diễn đàn!
Tình hình là em vừa chiến phải 1 em PC200-6E bệnh phải nói cực hiểm. Em cũng làm nhiều dòng này nhưng vẫn bị vật tơi tả. Tình hình là tháo control valve ra thay sin phốt lắp lại thì mất chân chạy trái. vào ra tay Arm chậm hơn bình thường nhiều. Sau quá trình đo kiểm thì ra em nó bị mất áp PLS của bơm 1 phụ trách vế ARM .
Trước đó xe làm bình thường chỉ áp không đạt thôi các cụ. Việc tháo lắp thì em chắc chắn là không thể sai được.
Các cụ chém cho em mấy phát ạ.

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Vẫn là bị lỗi ở ngăn kéo thôi cụ ,theo e ngăn kéo vẫn bị lắp sai một cái gì đó ,cụ soi kĩ lại một lần nữa đi

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Chào diễn đàn!
.....em PC200-6E bệnh phải nói cực hiểm. Em cũng làm nhiều dòng này nhưng vẫn bị vật tơi tả. Tình hình là tháo control valve ra thay sin phốt lắp lại thì mất chân chạy trái. vào ra tay Arm chậm hơn bình thường nhiều. Sau quá trình đo kiểm thì ra em nó bị mất áp PLS của bơm 1 phụ trách vế ARM .
Trước đó xe làm bình thường chỉ áp không đạt thôi các cụ. Việc tháo lắp thì em chắc chắn là không thể sai được.
Chỉnh lại chút xíu: QUẢN LÝ hay PHỤ TRÁCH cái vế ARM là BƠM 2, mợ KOM gọi là BƠM TRƯỚC (FRONT PUMP).
Áp PLS đo ở chỗ nào trong hình dưới? Chỗ màu xanh hay chỗ màu vàng?

PC200-6 (96514 UP) HYDRAULIC CIRCUIT 1 reduced size.jpg

cụ quảng cái SĐTL vế đó lên đây thì mới có tí ý kiến được chứ. Khi thao tác không có tí nào hay có tí rồi mất ngay???
Muốn coi cho rõ thì thò tay bấm vào hình bên dưới.

Congthang91

Tài xế O-H
Nhà cháu đoán một là do bơm không nghiêng , giá trị áp suất ban đầu quá yếu , hai là van unload bị lỗi phải không ạ ? Nhưng theo nhà cháu nghĩ vấn đề nó nằm trên bơm nhiều hơn

hoannbk

Tài xế O-H
Chỉnh lại chút xíu: QUẢN LÝ hay PHỤ TRÁCH cái vế ARM là BƠM 2, mợ KOM gọi là BƠM TRƯỚC (FRONT PUMP).

View attachment 67401

Muốn coi cho rõ hay tải về thì bấm vào hình bên dưới.

View attachment 67401

Muốn coi cho rõ hay tải về thì bấm vào hình bên dưới.
Bẩm cụ là em đo chỗ màu vàng. Em mở tio cắm vào can mà chẳng thấy nó phọt ra mạnh như bơm kia, cứ nhỏ giọt như ông cụ 70 ấy cụ ạ.

manager89

Tài xế O-H
99,99 % là cụ thay zoăng vệ sinh không may bị đất cát chui vào cái tiết lưu pls làm ách tắc dòng chảy
Cụ tháo ra vệ sinh sạch , Thoòng cống cho em nó phát là Ok
Hình minh họa Của PC 200-8

manager89

Tài xế O-H
Mai cụ chụp mặt trước của ngăn kéo ( controller ) đưa lên đây
tôi nghi lắm....
Nhớ là mặt trước mà có nhiều tuyô to ấy nhé

thaoha

Moderator
Chào diễn đàn!
Tình hình là em vừa chiến phải 1 em PC200-6E bệnh phải nói cực hiểm. Em cũng làm nhiều dòng này nhưng vẫn bị vật tơi tả. Tình hình là tháo control valve ra thay sin phốt lắp lại thì mất chân chạy trái. vào ra tay Arm chậm hơn bình thường nhiều. Sau quá trình đo kiểm thì ra em nó bị mất áp PLS của bơm 1 phụ trách vế ARM .

@chủ thớt : cụ lắp sai phần chia chác lưu lượng sai rồi.nhìn và lắp theo hình dưới ok

Congthang91

Tài xế O-H
áp ban đầu cả 2 bơm đều đạt 38-40kg/cm2 cụ ạ
Lúc đấy hoà bơm hay tách bơm vậy cụ ơi

Chào diễn đàn!
Cụ ấy chắc chắn là không thể tháo lắp sai mà các cụ ơi , các cụ cho nguyên nhân khác đi

hoannbk

Tài xế O-H
Bẩm các cụ, riêng dòng PC200-6 em làm cũng nhiều, nhiều khi cũng buồn cười. Làm nhiều mà vẫn chưa hiểu hết em nó. Vấn đề lắp sai mấy cục logic PLS thì không xảy ra cụ ạ.

manager89

Tài xế O-H
Em lắp nhiều cái Logic này không lộn cụ ạ
Chả có nhẽ
Ma nhập.....
Trước lúc thay zoăng controller máy ngon
Sau khi thay xong máy ngơ ngơ ...
Lắp ko sai
Tiết lưu LS ko tắc
Lạ.....
Có cái gì đó mờ ảo ở đây ( đây là 1 câu đố mà không có gợi ý )
Nhờ cụ Gợi lại những ý sau
Di chuyen mất , arm chậm vậy Swing thì sao
PLS mất cua những thao tác nào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên