Peter 2 bán điện máy yếu

V
Bình luận: 70Lượt xem: 3,853

vominh

Tài xế O-H
Bác nỗ mấy mở nắp két nước xem có sủi Bọt nước ko bạn nhé .va bác mở két nước ra xúc đã nhé

ga_auto37

Tài xế O-H
Tình hình là e đã đi đc nữa quản đường rồi các bác ạ.
Máy yếu em đã sử lý xong ( nó bị mỗi cái van xả tubo các cụ ạ " van chưa đóng hết các cụ a ) đồ tàu có khác
Còn sôi nước thì vẫn còn :( cứ đi 10km là nước sôi.
Em đã thông kết nước , xịt lưới tản nhiệt , bỏ van hằng nhiệt , bịt đường nước nuôi tu bo vs ko cho nước từ lốc máy vào lại bơm nước.
Hết cách rồi các cụ ạ . Sang ngày mai em chẳng biết làm gì nữa
Các cụ có cao kiến gì nữa giúp em vụ này với ạ.
Xe cụ để im đến sáng rồi xả dầu cacte xem có nước không??lúc nổ máy mở nắp két thấy váng dầu
Đi ko hao nước vs nước ko có dầu cụ ạ.
Cụ xem nắp két có bị kẹt làm k cho nươc tràn về bình phụ thì cung nóng.ngoài ra kim cụ phun không tơi cũng nóng..rồi bơm nước yếu cung nóng..nếu k được nữa cụ cắm máy tét xem điện đóm sao.đôi khi nó hiệu chỉnh bơm sớm hay muộn quá kung nóng

ga_auto37

Tài xế O-H
Ec ống cứng ngắt em bóp lại nó còn kiêu rắc rắc .
Nếu ống ngon lành thì thôi.vậy cụ xem nắp két bị kẹt k?tháo bơm xem yeu k?? Cắm máy xem thông số data có gì bat thường k??nếu k có máy thì vệ sinh lại các cảm biến.mà hỏi xíu máy nổ êm và ngon k?? Hay nghe cọc cọc vậy

lamtannghia

Tài xế O-H
trước tiên cụ xác định:
-trước khi vào xưởng phương tiên hoạt động như thế nào đã> nếu như đã bị sôi nước như vậy sau khi xúc két nước,thay bơm...vẩn ko hết thì tốt nhất bác cứ tháo nắp máy ra kiểm tra là ra ngay vấn đề> đã từng gặp

vanmin

Tài xế O-H
Xe cụ để im đến sáng rồi xả dầu cacte xem có nước không??lúc nổ máy mở nắp két thấy váng dầu

Cụ xem nắp két có bị kẹt làm k cho nươc tràn về bình phụ thì cung nóng.ngoài ra kim cụ phun không tơi cũng nóng..rồi bơm nước yếu cung nóng..nếu k được nữa cụ cắm máy tét xem điện đóm sao.đôi khi nó hiệu chỉnh bơm sớm hay muộn quá kung nóng
Vân để em kiểm tra lại . Tại xe này chủ xe vừa mua về nên e chẳng biết bắt đầu từ đâu để
Nếu ống ngon lành thì thôi.vậy cụ xem nắp két bị kẹt k?tháo bơm xem yeu k?? Cắm máy xem thông số data có gì bat thường k??nếu k có máy thì vệ sinh lại các cảm biến.mà hỏi xíu máy nổ êm và ngon k?? Hay nghe cọc cọc vậy
Nắp két nước vẫn hoặc động bình thường. Bơm nước e thử nổ máy ga lên bịt tay còn ko đc . Ko báo lỗi j cụ ạ

vanmin

Tài xế O-H
Máy nỗ êm ru gần như máy xăng cụ ạ .

ga_auto37

Tài xế O-H
Vân để em kiểm tra lại . Tại xe này chủ xe vừa mua về nên e chẳng biết bắt đầu từ đâu để

Nắp két nước vẫn hoặc động bình thường. Bơm nước e thử nổ máy ga lên bịt tay còn ko đc . Ko báo lỗi j cụ ạ
Nhiều khi không báo lỗi nhưng vấn nóng đó cụ..như bị bẩn..vv

vanmin

Tài xế O-H
trước tiên cụ xác định:
-trước khi vào xưởng phương tiên hoạt động như thế nào đã> nếu như đã bị sôi nước như vậy sau khi xúc két nước,thay bơm...vẩn ko hết thì tốt nhất bác cứ tháo nắp máy ra kiểm tra là ra ngay vấn đề> đã từng gặp
E đã viết ở phần nội dung rồi mà cụ. E đã tháo mặt máy ra kiểm tra (tưởng thổi roăn) nhưng mở ra thì roăn vẫn bình thường , e đã thay roăn khác và vẫn thế. Chắc gặp khoai rồi bác ạ.

ga_auto37

Tài xế O-H
"Như bị bẩn ..vv" cụ có thể nói rõ hơn đc ko ạ.
Ví dụ nha: cảm biến gió bẩn thì sẽ k báo lỗi nhưng hoạt động nó sẽ sai và ảnh hưởng..đã sai và ảnh hưởng thì lượng dầu phun ra nhiều hoặc ít.sớm quá hay muôn quá..làm nóng máy..nên tôi moi bảo cụ vệ sinh và xem data máy tét xem có bất thường k?? Và cụ dừng nghĩ k báo lỗi là ngon hết đâu nha

vanmin

Tài xế O-H
Ví dụ nha: cảm biến gió bẩn thì sẽ k báo lỗi nhưng hoạt động nó sẽ sai và ảnh hưởng..đã sai và ảnh hưởng thì lượng dầu phun ra nhiều hoặc ít.sớm quá hay muôn quá..làm nóng máy..nên tôi moi bảo cụ vệ sinh và xem data máy tét xem có bất thường k?? Và cụ dừng nghĩ k báo lỗi là ngon hết đâu nha
Vân e se xem vấn đề này a.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên