Phần mềm cho ELM 327

thaoden
Bình luận: 4Lượt xem: 1,827

thaoden

Tài xế O-H
Báo cáo với các bác là em đang có cái ELM 327 nhưng không biết nên dùng phần mềm sử dụng ELM327 để chẩn đoán cho hiệu quả.
Em đang dùng Proscan 5.9 nhưng nó không đọc được lỗi túi khí, ABS, nên cũng hơi bất tiện khi đi cứu hộ, hoặc xóa lỗi cho các gara thân wen.
Bác nào biết phần mềm nào hiệu quả, xóa được các lỗi về túi khí và ABS, có thể tư vấn cho em được không?
Đa tạ mọi sự góp ý của các bác.

xuandatam

Tài xế O-H
bác có xài máy chuẩn đoán không.. theo mình biết thì phần mềm mới phát hiện lỗi à.. phải sữa chữa xong thiết bị hư hỏng rồi mới dùng máy xóa lỗi được.. mà nói không đúng bác cũng bỏ qua nhé

thaoden

Tài xế O-H
bác có xài máy chuẩn đoán không.. theo mình biết thì phần mềm mới phát hiện lỗi à.. phải sữa chữa xong thiết bị hư hỏng rồi mới dùng máy xóa lỗi được.. mà nói không đúng bác cũng bỏ qua nhé
Mình có máy chẩn đoán rồi, nhưng thường hay để ở xưởng sửa chữa, còn đi chẩn đoán cho gara thì đem laptop theo thôi, chủ yếu là xóa lỗi để động cơ nổ được, hoặc chẩn đoán được lỗi để gara sửa chữa thôi.

lasonf

Tài xế O-H
Theo mình biết thì ELM 327 là loại có tính năng hạn chế (basic) và có thể không đọc được mã lỗi ABS.
Bạn tham khảo video sau:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên