Phanh tay Cruze LS giữ không chặt, nhờ các cụ

D
Bình luận: 5Lượt xem: 2,443

dangqtuan

Tài xế O-H
Bạn em có con Cruze LS đã chạy được hơn 17.000 cây số nhưng hay gặp hiện tượng hẽ cứ đứng xuôi dốc (không cao lắm) kéo phanh tay căng hết tay mà xe cứ từ từ trôi nhè nhẹ. Hôm nay đem đến trung tâm dịch vụ của Chevrolet ý định bảo họ tăng thêm cho chặt, sau khi kiểm tra thì kỹ thuật viên trưởng nói là bình thường, không cần tăng, mà không tăng được vì liên quan đến hệ điều khiển điện tử, các xe Cruze mới khác cũng vậy thôi. Vậy theo các cụ thì bạn em có nên tin không? Hay là đem ra gara khác cho họ tăng lại?
Chờ ý kiến của các cụ. Em cảm ơn nhiều ạ!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Bạn em có con Cruze LS đã chạy được hơn 17.000 cây số nhưng hay gặp hiện tượng hẽ cứ đứng xuôi dốc (không cao lắm) kéo phanh tay căng hết tay mà xe cứ từ từ trôi nhè nhẹ. Hôm nay đem đến trung tâm dịch vụ của Chevrolet ý định bảo họ tăng thêm cho chặt, sau khi kiểm tra thì kỹ thuật viên trưởng nói là bình thường, không cần tăng, mà không tăng được vì liên quan đến hệ điều khiển điện tử, các xe Cruze mới khác cũng vậy thôi. Vậy theo các cụ thì bạn em có nên tin không? Hay là đem ra gara khác cho họ tăng lại?
Chờ ý kiến của các cụ. Em cảm ơn nhiều ạ!
Mình thấy loại xe này vẫn có thể chỉnh được chứ .Có lẽ thợ chưa chỉnh quen nên có thể thợ nói thế để bạn an tâm một phần.Bạn tìm một xưởng nào có uy tín họ sẽ giúp cho .Mình nghĩ có thể là được.

phalaidat

Tài xế O-H
Phanh tay xe này tự tăng khi bị trùng vì có cơ cấu tự điều chỉnh phía sau của hốc đựng đồ ở giữa đó ,nghe cụ nói kéo phanh tay có căng nghĩa là cơ cấu đó tốt chỉ có điều kiểm tra lại má phanh bị trơ hoặc mòn má lên khi kéo không có ma sát .

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Phanh tay xe này tự tăng khi bị trùng vì có cơ cấu tự điều chỉnh phía sau của hốc đựng đồ ở giữa đó ,nghe cụ nói kéo phanh tay có căng nghĩa là cơ cấu đó tốt chỉ có điều kiểm tra lại má phanh bị trơ hoặc mòn má lên khi kéo không có ma sát .
Chính sác là xe này có chế độ tăng phanh tay tự động nằm tại hộp đựng đồ nên mình tăng tại đây cũng không giải quyết vấn đề gì .Cơ bản vệ sinh sạch má phanh và hiệu chỉnh tại má là có thể ok.

dangqtuan

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ nhé. Nếu đúng là xe này có cơ cấu tự tăng phanh tay như cụ phalaidat và cụ mobilest nói thì em sẽ nói bạn em khi đến Trung tâm dịch vụ nên yêu cầu họ kiểm tra má phanh tay cho chắc ăn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên