Poster 2 bệnh lạ đạp ga được 4000.không báo lỗi.

hungoto_minhquan
Bình luận: 24Lượt xem: 1,887

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Máy đạp dc 4k vòng ngon rồi còn gì bác.trc em làm con đạp dc 2k thay cái đo gió máy vút ầm ầm.bác cắm máy xem data list xem có gì ko ổn ko.phần nữa xem turbo nữa bác.

hungoto_minhquan

Tài xế O-H
Máy đạp dc 4k vòng ngon rồi còn gì bác.trc em làm con đạp dc 2k thay cái đo gió máy vút ầm ầm.bác cắm máy xem data list xem có gì ko ổn ko.phần nữa xem turbo nữa bác.
Để mình coi lại data list còn turbo thì mình nghĩ nó bình thường vì đã kiểm tra hết rồi..ah cho mình hỏi luôn cái cảm biến đo gió tầm bao nhiêu vậy cụ ..

hungem

Tài xế O-H
- Bạn kiểm tra : Lọc gió , lọc dầu bẩn thay nhé,kiểm tra vệ sinh turbo xem như thế nào,kiểm tra vệ sinh cảm biến MAF,vào datalist xem khi tăng ga áp suất dầu có tăng không nhé,kiểm tra đường ống nạp từ lọc gió > turbo> két làm mát > cổ góp nạp có hở nơi nào không nhé
-

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Con đấy tích hợp cả nhiệt độ khí nạp bác ạ.em chỉ phán bệnh thôi còn thằng sếp nó mua nên em kp biết giá
Dòng porter hay chết con đó lăm. Và nguyên nhân thường là turbo và con cảm biến đo gió

hungoto_minhquan

Tài xế O-H
Kính thưa các bác em đã giao xe roài ạ..nhân đây cám ơn các bácđã chém giúp em...nguyên nhân làm cảm biến đo gió với cảm biến áp xuất khí lạp ..thay hai con đó là đạp ga 1 cái là lên liền..mà lên tới 5000 không dám đạp hết sợ bứt máy..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên