poter 2 bị sôi két nước làm mát khi lên dốc hay đi số thấp

Q
Bình luận: 25Lượt xem: 2,752

tranat

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn giúp e hôm nay e đã ra gara thay mới cái bầu quạt li tâm với làm mấy chai nước xanh và khi nổ máy rồi nhấn ga thì quạt đã quay nhanh theo máy và tạo ra gió mát hơn có vẻ là khả quan hơn lúc chưa thay rồi các bác ơi! mai là e chở chuyến hàng và leo thử dốc ở số thấp xem còn bị sôi hay ko là biết ngay! Cảm ơn tất cả các bác nhe Chúc các bác vui vẻ!
Như vậy là ok rồi!

mrthuy88

Tài xế O-H
thật ra nòng máy minh cũng co thể nhìn vaofket mà biết hệ thồng làm mát hư gì đó bạntheo minh thi làm như sau
1 đổ nước vào két va noormays
2 kiểm trabeen ngoài có sự gò rỉ va hao hụt nước k
3 mở nắp két khi máy vẫn đang nổ
nhìn thấy sủi bọc khí và phun trào mạnh k( khi thôi ron hơi thôi nuoc két ra nhiu bọc khí)
tăng ga nhẹ nuoc trong két cuộn nhẹ theo thì bơm nuoc còn neu k thấy cuộn thi bơm nuoc hư thay bom
*** đó la cơ bản vẫn con 1 số thứ vẫn làm cho nươc nong nhu nhớt thiếu tắt nghẽn dường nhớt van hằng nhiệt hư ( cái này có thể bỏ hoăc thay mới tuy)
chuc bạn thành công

baotohalong62

Tài xế O-H
có một nguyên nhân dẫn đến khi ga cao máy bị sôi nước.có thể do ống nước (đường hút nâu ngày )quá mềm khi ga cao bơm làm việc tốc độ cao ,hút bị bót ống không đủ tuần hoàn dẫn đến nhiệt tăng .sôi nước hiện tượng bạn nói ga cao nước chào ra ,bạn nên thông rửa két mát ok.chúc thành công

xuannangabs

Tài xế O-H
theo em đk biết thì thổi gioăng mặt máy là do nước làm nóng quá làm cho cái gioăng làm kín mặt máy bị gião ra không làm kín đk nữa chứ bác mở ra thì bình thường mà as cao quá bác mà mở lắp của két còn bòng như chơi...
kiểm tra xem tốc độ của quạt giải nhiệt có đúng ko.xem luôn cả van hằng nhiệt nửa nhé. chúc thành công

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
theo em đk biết thì thổi gioăng mặt máy là do nước làm nóng quá làm cho cái gioăng làm kín mặt máy bị gião ra không làm kín đk nữa chứ bác mở ra thì bình thường mà as cao quá bác mà mở lắp của két còn bòng như chơi...
Theo bác thì thổi zoăng làm sôi nước, hay sôi nước làm thổi zoăng?

sunt808

Tài xế O-H
vậy bác có thể cho e hỏi là nếu bị thổi roăng thì hiện tượng sẽ như thế nào hả bác.Khi e mở nắp của két làm mát rồi đạp ga thì nước bị trào ra ngoài có phải đó là một trong số của hiện tượng bị thổi roăng hay ko?E xin cảm ơn bác!
khi mở nắp két nước ra không những sôi hoặc nổi khí mà có lớp màng dầu hoặc xăng.p/s em chém đại không biết có đúng không nữa(nghe lén được).

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên