Quản lý chất lượng trong garage dịch vụ xe

Mèo Sạch Thỉu
Bình luận: 2Lượt xem: 1,715

Mèo Sạch Thỉu

Tài xế O-H
Nhân tiện trên OF nhiều người đang hỏi
Em định đưa sang đây luôn để ae cùng tham khảo ... nhưng chả biết phọt vào chỗ nào .. các bác cho ý kiến cái ạ ... :45:

Có một vấn đề e muốn nhờ các cụ tư vấn cho em, em chẳng biết cho vào mục nào, vậy em nhờ AD cho em xin phép post hỏi ở mục này, và mong các cụ tư vấn cho em. Em muốn hỏi về quy trình kế toán, quản lý trong Gara Ô tô, từ vấn đề quản lý nhân sự, thợ thuyền, đến quy trình kế toán, cụ tỷ như: Quản lý kho, vật tư; xét duyệt chi thanh toán, định mức tiêu hao vật tư, định mức chi phí, quy trinh vận hành kho - kế toán - kế toán bán hàng - thợ sửa chữa, khung bán giá sản phẩm........Các cụ nào có hẳn một cái quy trình thế để vận hành tại Gara mình vui lòng tư vấn và chia sẻ em với. Xin cảm ơn nhiều.

hyundai

Tài xế O-H
Cái này để hỏi hết thì nguyên 100 trang A4 phông chữ Time news roman cỡ chữ 13.5 !

Em muốn hỏi về quy trình kế toán, quản lý trong Gara Ô tô, từ vấn đề quản lý nhân sự, thợ thuyền, đến quy trình kế toán, cụ tỷ như: Quản lý kho, vật tư; xét duyệt chi thanh toán, định mức tiêu hao vật tư, định mức chi phí, quy trinh vận hành kho - kế toán - kế toán bán hàng - thợ sửa chữa, khung bán giá sản phẩm........

Nhưng đối với tôi mấy thứ này tôi chỉ làm tất cả trong 1 - Đó là phần mềm quản lý gara OTOHUI Ver 2012 các chức năng chính như sau :
1 . Chức năng kế toán ( xuất , nhập tồn)
2. Chức năng xuất phiếu , thống kê thu chi , báo cáo tài chính ngày , giờ , tháng năm ....
3. Chức năng quản lý nhân sự , thợ thuyền , quản lý , kế toán , tất cả
4. Chức năng quản lý xe ra , vào
5. Chức năng quản lý kho , bãi , phụ tùng
6. Chức năn chấm công , tính lương theo hệ số , lịch công tác giám đốc .......
7. Chức năng quản lý sales , nhân viên phòng sales , báo cáo thông qua Phòng họp online
8. Chức năng quản lý háo đơn chứng từ theo ngày , tháng , năm
9. Chức năng diễn giải quy trình giao nhận xe , các quy trình 5s , quy trình Tiếp nhận khiếu nại khách hàng ...
...............
................
..................
N. Chức năng thống kê lời lỗ , điểm hòa vốn dự kiến

Đó thấy nó lợi hại chưa? Còn muốn quy trình chuẩn không tôi đưa ra cho n quy trình chuẩn nhưng túm lại chả áp dụng được gì cả . Vì sao ? Vì mỗi cây mỗi hoa , mỗi nhà mỗi cảnh !
Lúc nào rảnh tôi sẽ làm bài hồi ký về "Gara và những vấn đề cần bàn" Sẽ có đầy đủ quy trình , công nghệ, vật tư , nhân sự , cách quản lý , nguồn khách hàng , chế độ duy trì , điểm hòa vốn , tỷ lệ cổ phần lý tưởng , khả năng sinh tồn ...............................

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên