Quạt tản nhiệt két nước 1 không quay

trung_thanh549
Bình luận: 6Lượt xem: 1,485

trung_thanh549

Tài xế O-H
Kính thưa các bác, xưởng em có con captiva số sàn 2007 vào. Anh chủ xe bảo tắt máy rút chìa khóa thì quạt tản nhiệt vẫn quay không tắt. Em kiểm tra thì không thấy gì, vẫn bình thường vá phát hiện thêm quạt tản nhiệt số 1 không quay (khi nổ máy và đã bật AC). EM cắm máy vào xem live data thì thấy cả 2 quạt đều ghi "active". Tắt máy và active thử từng fan thì fan 1 vẫn ko quay và ko có mass khiển quạt (quạt còn tốt, em đã thử điện trực tiếp), chỉ có quạt số 2 quay. Động cơ ko báo lỗi, đã kiểm tra cầu chì và relay quạt vẫn OK. Em đang nghi đường dây có vấn đề và mạn phép xin các bác chỉ giúp (nếu có sơ đồ cooling fan system thì up cho em xin luôn ạ). Xin chân thành cảm ơn!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Kính thưa các bác, xưởng em có con captiva số sàn 2007 vào. Anh chủ xe bảo tắt máy rút chìa khóa thì quạt tản nhiệt vẫn quay không tắt. Em kiểm tra thì không thấy gì, vẫn bình thường vá phát hiện thêm quạt tản nhiệt số 1 không quay (khi nổ máy và đã bật AC). EM cắm máy vào xem live data thì thấy cả 2 quạt đều ghi "active". Tắt máy và active thử từng fan thì fan 1 vẫn ko quay và ko có mass khiển quạt (quạt còn tốt, em đã thử điện trực tiếp), chỉ có quạt số 2 quay. Động cơ ko báo lỗi, đã kiểm tra cầu chì và relay quạt vẫn OK. Em đang nghi đường dây có vấn đề và mạn phép xin các bác chỉ giúp (nếu có sơ đồ cooling fan system thì up cho em xin luôn ạ). Xin chân thành cảm ơn!
Như thế này chắc là quá đủ rồi bác nhỉ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thử điện trực tiếp mà không chạy thì còn gì nữa mà không thay hoặc sửa cái quạt đi

trung_thanh549

Tài xế O-H

trung_thanh549

Tài xế O-H
Tối mai bác nhớ "trả bài" đấy.
Ơn giờ... Nhờ mạch điện bác gửi em đã tìm ra nguyên nhân là do đường dây chập chờn bác ạ. Chân số 1 của AUX FAN đến chân 30 COOLING FAN CONTROL REPLAY em đo đc điện trở gần 150 Ôm nên tiến hành tháo kiểm tra và khắc phục. Chiều khách đã đánh xe đi và có lẽ lâu lắm mới trở lại hehe. Nếu ko có mạch đó thì em chắc vẫn còn đang điên đầu vs nó. Xin cám ơn bác ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên