Quy trình lắp máy phát lên xe

R
Bình luận: 12Lượt xem: 1,192

anhnoi.oto

Tài xế O-H
- Trước khi cụ nắp lên xe thì máy phát đã ok chưa ( có bệnh tật gì không, nếu có thì phải sửa đã chứ) - dây đai còn tốt không - buly thế nào - nắp vào chú ý rãnh của dây đai sao cho trùng khớp - độ căng dây đai. Ngoài ra cụ có thể kiểm tra sao cho buly máy phát và buly trục khuỷu có thẳng hàng nhau không( cái này ít bị ). Một số đai dẫn động máy phát còn nhiệm vụ dẫn động các cơ cấu khác nên khi tháo ra phải để ý không có không biết nắp dây đai nhé

oto_lc

Tài xế O-H
- Trước khi cụ nắp lên xe thì máy phát đã ok chưa ( có bệnh tật gì không, nếu có thì phải sửa đã chứ) - dây đai còn tốt không - buly thế nào - nắp vào chú ý rãnh của dây đai sao cho trùng khớp - độ căng dây đai. Ngoài ra cụ có thể kiểm tra sao cho buly máy phát và buly trục khuỷu có thẳng hàng nhau không( cái này ít bị ). Một số đai dẫn động máy phát còn nhiệm vụ dẫn động các cơ cấu khác nên khi tháo ra phải để ý không có không biết nắp dây đai nhé
cụ nói rất đúng e xin bổ xung thêm là để tránh bị giật mình nên nhớ cắt mát trước

TUBUI

Tài xế O-H
các cụ cho em bổ sung tí nha !!!!! đối với xe mà có bơm hút chân không thì cụ nhớ để ý ống dẫn nhớt đi và về xem coi có bị đứt,lủng... cổ dê có bị hư không,nếu có cụ nhớ thay nha không thì bị đền oan đấy

clemoletbua

Tài xế O-H
nếu lắp máy phát vào cùm động cơ mà hỏng tiết chế thì em chưa có cách nào giải thích đk cụ chủ thớt ạ. còn lắp các chi tiết của máy phát có thể bị hỏng tiết chế đấy cuj ạ

Robert_Long

Tài xế O-H
nếu lắp máy phát vào cùm động cơ mà hỏng tiết chế thì em chưa có cách nào giải thích đk cụ chủ thớt ạ. còn lắp các chi tiết của máy phát có thể bị hỏng tiết chế đấy cuj ạ
Dạ, em xin lỗi em nhầm chút xíu ạ! Em vừa kiểm tra lại cái máy phát hôm trước bên em lắp cho xe Transit V184 máy dầu đời 2005 là bị chập ở phần dây đồng chổi than ạ

nightmare.46

Tài xế O-H
cụ cần xác định đâu là dây ig đấu với + đâu là dây báo sạc. nhiều khi nhầm 2 dây này nếu đen là ăn vả ngay đấy. :D ngoài ra thi chỉ có thế thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên