Rsx 2010 ga lên rồi bỏ tay ga ra là có tiếng kêu cạch cạch

T
Bình luận: 24Lượt xem: 6,507

tuanlinh92

Tài xế O-H
Tháo côn ra không cần thay gì hết. Tháo nguyên 3 quả búa văng ra. Mài hết 3 cái vấu ở 3 quả văng đi song lắp vào là êm ru. Không phải là do giảm chấn mòn. Chẳng qua là do lỗi thi công từ nhà sản xuất. Cái đĩa bắt 3 quả văng nó thiết kế 3 cái đinh để lắp cao su giảm chấn hơi thấp => côn nó bị đâp vào nhau. Cứ mài thoả mái không ảnh hưởng gì hết.
k anh huong gi ak bac. bua nao lam thu hi

trexanh135

Tài xế O-H
Ðề: Rsx 2010 cứu

Chủ thớt đặt cái tiêu đề nghe nặng nề thế?? nổi mụn thôi chứ có phải tiêu chảy cấp đâu :)

Lần nào làm nồi mình cũng kêu thợ tiện họ thay thun 3 càng, vậy mà có chiếc kêu, có chiếc ko.
Lần sau để ý cái "gót côn" mà các bác nói mới được. Tks a lot!!
bác có thể mài bớt 1 trong 3 thứ: lò so chóp nón, 3 cái ú (ú chứ ko phải 3 cái cọc nhé) trên đĩa 3 cọc, hoặc mài mỏng phe sắt 3 càng

Hoaikk

Tài xế O-H
Ðề: Rsx 2010 cứu

bác ơi côn tàu là như nào ạ ?? sao lắp vào lại yếu xe..??theo e thấy mọi loại côn tàu thì đều có 5 lá thép => khối lượng lớn hơn sẽ văng ra muộn ở tua máy cao nhưng lực văng lớn hơn côn zin là cái chắc..nữa là diện tích tiếp xúc của búa côn chắc chắn lớn hơn cái búa côn zin..yếu thì cũng lạ nhể,,?? o_O
Bác thử đi dòng này dán bố là coi như vứt đi. Chỉ đi bố zin và lên chuôn cốt thôi. Dán bố chạy dở tui làm trên chục con kết quả như 1

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên