rx450h xăng điện lỗi abs cần cấp cứu

T
Bình luận: 55Lượt xem: 5,154

tranvantoi

Tài xế O-H
em nhờ các cao nhân giúp em với a.xe đi dọn nội thất và rủa máy,khi dọn xong thì xe đề không nổ.em làm nổ được rồi nổ xong thì nó báo lổi abs đèn báo trơn trượt .em cắm máy vào đọc thì nó báo lổi thế này.c1246 masler cylinder pressure sensor.c1252 brake booster pump motor on time abnomally long.c1256 accumulator pressur.c2344 hydraulyc system malfunction emấy hôm nay em làm em nó[rl] c1364 wheel cylinder pressure sensor.em xoá nhưng lại không hết.em vệ xinh hết dắc cắm.em tháo cụm abs ra kiểm tra vệ sinh.xả e đầu các bánh vẩn không hết.đành gọi ông khác xuống đọc thì bác đo đạc buổi sáng trưa bác ấy nói với xếp la hỏng hộp abs và hôp mạng ken.xếp em mang đi kiểm tra.hôm nay mang về thì họ bảo là hôp không sao.kiểm tra cái khác.cụ nào giúp em xử lý em này với a.em lam mấy hôm nay mệt mỏi lắm rồi..em xin cảm ơn a

cocacola

Tài xế O-H
Xưởng mình rửa máy luôn ạ? rửa xong thì bị thì là tại anh h20 rồi cụ vệ sinh cận thận ,làm khô tất cả các rắc cắm ,rắc nối ở các cảm biến,rắc cụm bơm thật cẩn thận và kiểm tra lại xem trong quá trình làm máy nổ có cắm sai cái rắc nào không?

tranvantoi

Tài xế O-H
đúng rồi cụ a.em tháo hết cái này cái nọ.không biết tháo ra làm gì.ma a tuấn a.
[MERGETIME="1417447287"][/MERGETIME]
xưởng em không rửa.kéo về cụ ạ.em vệ xinh đi xinh lại các đắc rồi vẩn không ăn thua gì
[MERGETIME="1417447299"][/MERGETIME]
xưởng em không rửa.kéo về cụ ạ.em vệ xinh đi xinh lại các đắc rồi vẩn không ăn thua gì

tuanneo0811

Tài xế O-H
dạ không, nhưng 2 cái hộp đó thì em kiểm tra, mỗi tội giáo sư Hải miêu tả bệnh không rõ nên cũng khó. Hình như em cũng có qua xưởng cụ làm mấy lần rồi, có khi nào cụ hay cầm đồ sang chỗ anh Tuấn ko?

tuanneo0811

Tài xế O-H
dạ! thấy anh Tuấn bảo là giáo sư Hải bảo ABS chập CAN, em kiểm tra thì vẫn chạy ngon, xong đến bảng centrer gate way lỏng linh kiện thì đã xử lý rồi. Em nghi là trên xe bị lắm. ko bị mấy cái hộp này đâu. cụ xem lại lỗi, kiểm tra data xem thế nào. ko được chắc lại được một chuyến sang Gia Lâm chơi :)

tuanneo0811

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại xem bơm có chạy hay ko, ko chạy kiểm tra 2 quả role đóng cho bơm, bơm chạy kiểm tra áp, bị tụt áp là báo ngay đấy. mấy em ABS nửa với học đòi Mer E này hay bị thế cụ ạ

thanhco1983

Tài xế O-H
Mấy cái mã của cụ đều đi đến việc thay hộp với bơm. Thế mà kiểm tra vẫn ok. Hic, khoai rồi
Cụ kiểm tra mấy cái cầu chì và rơ le ABS MTR1, MTR2 chưa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên