Safety relay

P
Bình luận: 4Lượt xem: 2,135

Phankhoa83

Tài xế O-H
Gửi các cụ
Em đang tự học thêm về hệ thống điện máy công trình, em thấy trên hệ thống khởi động của dòng máy Komatsu có cái safety relay có 6 chân, có cái có 5 chân, nhưng em chỉ hiểu loại relay 5 chân là C, P, E, S, B, Cón loại relay 6 chân thì em không hiểu vì nó có thêm chân ACC, mong các cụ giải thích cho em chức năng thêm của nó để em được sáng mắt. Thêm nữa cho em hỏi cái stater controller của Doosan và safety relay của komatsu là một phải không ạ !

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
Gửi các cụ
Em đang tự học thêm về hệ thống điện máy công trình, em thấy trên hệ thống khởi động của dòng máy Komatsu có cái safety relay có 6 chân, có cái có 5 chân, nhưng em chỉ hiểu loại relay 5 chân là C, P, E, S, B, Cón loại relay 6 chân thì em không hiểu vì nó có thêm chân ACC, mong các cụ giải thích cho em chức năng thêm của nó để em được sáng mắt. Thêm nữa cho em hỏi cái stater controller của Doosan và safety relay của komatsu là một phải không ạ !
cháu có hai cái hình hơi mờ tý nhưng cháu nghĩ với cái thể lọa nào thì nó chỉ là cơ trế để khi máy nổ rồi không đề lại nữa và các trế độ an toàn như là khóa tay trang hay để số N thì mới đề nổ được hoặc khi có sự cố về động cơ thì không cho đề thôi ạ

xenangsonlam

Tài xế O-H
Xin lỗi bạn vì cái hình nhỏ thì mình cũng không biết được sơ đồ điện chạy như thế nào, còn hình nhỏ thì mở quá.
Nhưng
Theo kiến thức mình biết thì rơ le bảo vệ đề sẽ bảo vệ chống đề làm việc khi động cơ đã nổ. Khi máy nổ lên rồi, họ trích ra 1 nguồn từ mày phát đến rơ le đó nhằm mục đích ngắt cầu nối từ nút đề tới chân điều khiển đề. Chống hiện tượng dữ đề lâu có thể làm cháy đề khi động cơ đã nổ.
Mình nói thế hi vọng bạn hiểu ý và có thể giúp được gì đó.

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
Gửi các cụ
nó là một đó cụ ạ máy kom mát su thì em không rành chứ máy Doosan thì cái stater controller đó có 5 chân S,N,B,P,E
Trong đó S là chân ra rơ le đề
E là chân mát
N là chân ra máy phát .
B là chân dương lấy từ cược Acc của ổ khóa
P là chân được lấy từ hộp ra và còn được mắc song song với hai con rơ le số tiến và số lùi
về hoạt động thì cháu chỉ biết là khi mà các chân N và P có đện dương 12 hoặc 24 v thì S không nối với E máy k đề được và ngược lại là đề máy được ạ
Nhờ cụ thông hộ cháu cách hoạt động của loại 5 chân lắp cho Komatsu như cụ bảo mới ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên