San gold 2002 máy dầu 2.0 cần các cụ giúp gấp ạ.

ngockhanhautoparts
Bình luận: 6Lượt xem: 775

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Xe hiện tại mất đèn check không nổ được máy. Em dùng GDS tìm xơ đồ mạch nhưng chỉ tìm thấy nguồn + vào hộp từ Main relay. còn mass vào hộp em tìm lòi hết cả pha mà không thấy đâu. Ở giắc 12345 trên hộp thì hai day màu hồng ứng với chân rắc số 4 & 5 là dây (+) chân 123 thì em đo thấy có (-) không biết như thế đã đủ nguồn của hộp hay chưa các cụ có sơ đồ mạch em này soi giúp em với. Cho em hỏi luôn với hiện tượng mất đèn check như em này có khi nào chết hộp không ạ. Em đang tìm xe quen để thử hộp. Các cụ tư vấn giúp em gấp nhé để chiều em chiến tiếp ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Bác có sơ đồ thì kiểm tra kỹ theo sơ đồ
- Đèn Check không sáng, có thể hỏng hộp
- Hộp hỏng, chưa chắc đã là nguyên nhân máy không nổ

nhamgiahung

Tài xế O-H
chỗ cụ có máy đọc lỗi không.nếu máy dọc lỗi cắm váo đọc được thì họp không hỏng còn không có hiện tượng j thì cụ kiểm tra dây điẹn xem có bị đứt không rồi đén hộp cụ nhé

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Hộp thì máy cắm vào không kết nối được. Chiều nay em đã xá định là toi hộp rồi. Chủ xe và cũng là chủ 1 gara nên bác ấy đã lấy 1 cái hộp bãi về. Thợ của bác ấy cắm hộp vào thì đã có đèn check nhưng vẫn chưa nổ dduocj máy. Em bận làm ở xưởng của em nên chưa xuống kiểm tra lại được. Em quang số Vin và mã hộp mới lên đây các cụ check giúp em xem xe này có immo không với ạ và cái hộp bãi mới lấy về có dùng được cho xe này không ạ.

Vin: KMHSD81VP2U282985.
Mã hộp: 39110-4A150.
A4A2TD50

county2009

Tài xế O-H
Hộp điều khiển động cơ đâu liên quan gì đến immo đâu bác,immo quản lí chìa bằng hộp riêng,có chắc rằng hộp bãi mang về còn dùng đc ko.?em nghĩ chắc bác phải chịu khó mang máy xuống kiểm tra,tìm thêm 1 hộp nữa mới chắc

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Ô thế không phải là do hộp hả cụ? Cụ vẫn chưa xong ạ
Chuẩn cơm mẹ nấu là do hộp cụ ạ. E chỉ tìm ra bệnh thôi còn chủ xe cũng có gara nên tự mua hộp về. Cái hộp mua về em đã nhờ Hùng Còi HN check thì là hộp của straex nên cắm vào có nổ được đâu. Cuối cùng thì cũng là Hùng Còi lấy cho cái hộp bãi về cắm vào không nổ luôn. Phát hiện ra là hộp khác đời hay khác cái gì thì em cũng không rõ chỉ biết là cám hộp Hùng Còi gửi về thì thiếu mất (-) của relay bơm dầu. Em câu (-) ngoài vào thì nổ luôn nhưng phát sinh vấn đề là galanty luôn ở mức 1200v/p, đạp hết ga cũng chỉ lên đến gần 3000v/p. Quyết định cuối cùng thì vẫn đang chờn bác chủ xe đặt hộp mới hay hộp bãi thôi. Thanks cụ đã rất nhiệt tình tư vấn cho em ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên