santafe 2008 bị lỗi số tự động mong các bác giúp đỡ

M
Bình luận: 5Lượt xem: 1,233

mauxanh1609

Tài xế O-H
tình hình là em đang gặp 1 con santafe2.2 máy dầu đời 2008 bị lỗi hộp số tự động
em dùng máy gscan và ra lỗi này. p0765 torque reduction request.
hiện tượng của em nó là khi khởi động vào số chạy thì bt nhưng khi tốc độ lên trên 40km thì xe sang số và khụn mạnh lết cả bánh. hiện tượng này là bị gì thưa các bác.
em đả mở ra kiểm tra và thấy mọi thứ đều bt. kính mong các bác nào đã gặp trường hợp này chỉ giúp em voi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
tình hình là em đang gặp 1 con santafe2.2 máy dầu đời 2008 bị lỗi hộp số tự động
em dùng máy gscan và ra lỗi này. p0765 torque reduction request.
hiện tượng của em nó là khi khởi động vào số chạy thì bt nhưng khi tốc độ lên trên 40km thì xe sang số và khụn mạnh lết cả bánh. hiện tượng này là bị gì thưa các bác.
em đả mở ra kiểm tra và thấy mọi thứ đều bt. kính mong các bác nào đã gặp trường hợp này chỉ giúp em voi
Bác hãy nêu cái " mọi thứ" của bác ra xem nào, thật cụ thể mới chém được

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
cụ xem data xem khi chuyển số 1-2 nó giật hay số nào giật
có khả năng do tụt áp gây lên hiện tượng này ,trượt côn do pit tông xì ko kín cứ trượt như vậy có khả năng cháy côn luôn

bathinh

Tài xế O-H
cụ mô tả lại các công việc cụ làm đi ak.khi lắp vào xong cụ thử như thế nào ak.nếu phần cơ khí là ok rồi thì có thể do quy trình xác lập điều khiển không đúng, nhiệt độ dầu chưa đạt đến nhiệt độ vận hành dẫn đến điều khiển giảm mô men xoắn tự kích hoạt khi tốc độ đến 40.không lên dk số cao hơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên