Santafe 2010 nổ máy kêu lách chách

tringuyen
Bình luận: 49Lượt xem: 10,960

ga_auto37

Tài xế O-H
Máy đó vẫn nổ,ở đây là hở chân gioăng đồng của kim phun bác ạ,mỗi kì nổ gây ra tiếng gõ trên,cắt nhiên liệu chỉ kêu rất nhỏ như tiếng gió
Tôi không biết nhưng đã hở vòng tròn đồng làm kín kim là bỏ máy à.chứ không nổ được đâu.vì nó bỏ máy nên mới rung và kêu đấy..cho nên việc bác cắt kim chỉ biết được máy đó bỏ thôi.chứ không hết kêu được

ckipca

Tài xế O-H
Tôi không biết nhưng đã hở vòng tròn đồng làm kín kim là bỏ máy à.chứ không nổ được đâu.vì nó bỏ máy nên mới rung và kêu đấy..cho nên việc bác cắt kim chỉ biết được máy đó bỏ thôi.chứ không hết kêu được
Bên e đã xử lý như vậy đo,hết kêu luôn

thinhpto

Tài xế O-H
hở gây ra kêu đấy cụ ạ, trk e vệ sinh mấy cây kim, khi chưa tháo thì ko kêu, khi lắp vào thì kêu(do có sạn), tháo ra vệ sinh lại hết kêu

ga_auto37

Tài xế O-H
Nói như bác thì em cũng chịu thôi.có những lúc làm xong nó bị hở cả 4 chân kim.nếu nói theo cách của bác có khi ko nổ đc
Khái niệm hở ít nhiều chẳng ai định nghĩa thế nào là chuẩn..cái ít của bác là cái lớn của tôi cũng nên và cái hở nhiều cua bác lại là cái ít của tôi cung nên ai biết....

ga_auto37

Tài xế O-H
hở gây ra kêu đấy cụ ạ, trk e vệ sinh mấy cây kim, khi chưa tháo thì ko kêu, khi lắp vào thì kêu(do có sạn), tháo ra vệ sinh lại hết kêu
Cụ đọc kỹ comment tôi chưa..thì trên kia tôi vẫn bảo hở kêu vì bỏ máy nhưng tôi đang tranh luân bạn kia là phương pháp loại bỏ tiếng kêu?? Bạn ấy bảo cắt kim là hết kêu nên toi cãi

ljnkjnyo

Tài xế O-H
Cái này bác thay gối bơm dầu bắt vào cam nha bác. thát ra dù độ rơ rất ít nhưng tiếng kiêu rất khó chiệu . Hình này chỉ là cái bơm thôi . còn cái gối nữa . bác thây cái đó là hết . chắc chắn cho bác luôn

tringuyen

Tài xế O-H
Đã hở 1 xíu thì nó áp suất nén làm gì có mà nổ với k..!!

Cái này bác thay gối bơm dầu bắt vào cam nha bác. thát ra dù độ rơ rất ít nhưng tiếng kiêu rất khó chiệu . Hình này chỉ là cái bơm thôi . còn cái gối nữa . bác thây cái đó là hết . chắc chắn cho bác luôn

View attachment 45213
Bên e đã xử lý như vậy đo,hết kêu luôn
ca này nó bị hư cái bate đỡ xích cam, thanks các bác tư vấn

HASFMLX

Tài xế O-H
e xin phép đào mộ chủ đề này lên. xe e santafe 2009 MLX máy 2.0 VGT, hiện tại cũng đang có tiếng kêu ở khu vực máy, xe còn có hiện tượng hơi lọt vào két dầu nhớt, khi máy nổ mà mở lắp dầu ra thì hơi phụt ra mạnh. khi tăng ga và giảm ga thì kêu rất to. xe e chạy cam bằng dây coroa. bác nào bắt bệnh giúp e với. sửa chữa bệnh này có nặng tiền không ạ. Em chân thành cảm ơn!

tranvanan2311

Tài xế O-H
Mình đang làm con xe santafe 2010 máy dầu khi nổ máy lên máy keu lách chách rất to nghe gần giống như kêu dây curoa, mình thay thử bộ curoa + tăng đơ, cũng vẫn vậy. thay thử cả buli cốt máy cũng ko được. nghe ở phía đầu máy. Mình giờ chỉ nghi ngờ kêu xích cam, mà lăng tăng sao nó lại kêu nhiều vậy, ko biết là bị xích hay con tăng xích .mong các bác có gặp rồi chém phát. thanksView attachment 42049
Xe chạy được bao nhiêu rồi bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên