santafe bệnh hiểm nghèo

V
Bình luận: 11Lượt xem: 3,633

vuquocdat

Tài xế O-H
e vào chủ để luôn nhé ! chả là e có làm 1 ẻm santafe 2011 máy dầu ! bệnh của e nó là tín hiệu remote bị mất nên không mở được khóa ( smatkey) ! e đã kiểm tra nguốn ECM , BCM, PDM, và hộp smartkey đầy đủ ! khi đó e đã câu nguồn trực tiếp để đọc lỗi p1690 IMMOBILIZER -smartra no response
có điều là khi e câu ngồn truc tiep thì các hộp ECM , BCM PDM SRS ABS AIR thì đọc được chì duy nhất hộp smart là k thể nào kết noi duoc ! e quyết định thay hộp smart mới ! về cài đặt ok luôn! nhung duoc khoảng 1 tuần thì thấy khách alo là lại bị bệnh cũ ! e kiểm tra thì lại vẫn lỗi cũ p1690 ! hiện tuong đó cứ thỉnh thoảng lại bị ! nhờ các bác giúp e với ạ

quyphutho

Tài xế O-H
e vào chủ để luôn nhé ! chả là e có làm 1 ẻm santafe 2011 máy dầu ! bệnh của e nó là tín hiệu remote bị mất nên không mở được khóa ( smatkey) ! e đã kiểm tra nguốn ECM , BCM, PDM, và hộp smartkey đầy đủ ! khi đó e đã câu nguồn trực tiếp để đọc lỗi p1690 IMMOBILIZER -smartra no response
có điều là khi e câu ngồn truc tiep thì các hộp ECM , BCM PDM SRS ABS AIR thì đọc được chì duy nhất hộp smart là k thể nào kết noi duoc ! e quyết định thay hộp smart mới ! về cài đặt ok luôn! nhung duoc khoảng 1 tuần thì thấy khách alo là lại bị bệnh cũ ! e kiểm tra thì lại vẫn lỗi cũ p1690 ! hiện tuong đó cứ thỉnh thoảng lại bị ! nhờ các bác giúp e với ạ
không n
không nổ máy được hay ko remote vậy bạn

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cụ kiểm tra xem con này có hộp Smartra rời không ,nhưng em dự là nó bị chập chờn ở giắc của ESCL ,cụ tháo ra vệ sinh và gảy lại các chân giắc của nó đi nhé !

vuquocdat

Tài xế O-H
Như vậy là con này em nghi bị thay oan em Smartra rồi. Đang báo ngắn hoặc hở mạch từ SM đến ECM
=======================================
không n

không nổ máy được hay ko remote vậy bạn
remote mất tác dụng luôn cụ ạ
[MERGETIME="1425124782"][/MERGETIME]
Như vậy là con này em nghi bị thay oan em Smartra rồi. Đang báo ngắn hoặc hở mạch từ SM đến ECM
Dạ đúng cụ ạ . E đã thay oan hop sm . Dây chạc thì e đảm bảo là ks vì e đã đo đi lại rát nhuêuf lần
[MERGETIME="1425125002"][/MERGETIME]
Cụ kiểm tra xem con này có hộp Smartra rời không ,nhưng em dự là nó bị chập chờn ở giắc của ESCL ,cụ tháo ra vệ sinh và gảy lại các chân giắc của nó đi nhé !
Nhờ tư vấn của a kia servia mà e đã làm xg rồi ạ . Cảm ơn a kia rất nhiều .
[MERGETIME="1425125315"][/MERGETIME]
Nhờ a kia servia tư vấn qua dt mà e đã giải quyét xg e nó rồi . Thay hop Escl xe xuất xưởng 2 hôm k thấy khách alo nữa ạ .

hoapro

Tài xế O-H
cụ cho e hỏi ngu phát.ESCL là viết tắt của từ nào,nó thuộc hệ thống nào vậy cụ.Đội ơn cụ
Cụ chủ cho e ké tí nhé.hi

phuong081192

Tài xế O-H
Em co con tucson cung bi loi giong bac . H dang bo tay chiu troi. Bac co cach jai quyet chua jup vs. He thong immo loai smartra hay bi loi do. Em cung dinh thayy hop smartkey. Chak phai thay thoi. Doi co ket qua bao bac .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên