Solar 130W-III bị nhớt thủy lực qua hộp số

H
Bình luận: 7Lượt xem: 1,797

hoannbk

Tài xế O-H
Kính chào diễn đàn!
Em đang rất cay cú về em xe này. Tình trạng xe là bị nhớt thủy lực trào ra chỗ phốt các đăng ( đầu ra hộp số) và chỗ phốt đầu ra bánh xe sau.
Em mở ra thay sin phốt rất kỹ bộ phận ly hợp của số 1 và số 2. chỗ 2 quả piston của số nhanh chậm đó ạ. Em đã thay 2 lần rôi mà vẫn không được. Em nâng xe lên chạy không , ống phanh cầu sau em đã ngắt ra hẳn mà em nó vẫn phì phì nhớt ra.
Có cụ nào biết về em nó chỉ giáo giúp em với chứ em nản lắm.
Cảm ơn diễn đàn rất nhiều.

anhvukt

Tài xế O-H
Kính chào diễn đàn!
Em đang rất cay cú về em xe này. Tình trạng xe là bị nhớt thủy lực trào ra chỗ phốt các đăng ( đầu ra hộp số) và chỗ phốt đầu ra bánh xe sau.
Em mở ra thay sin phốt rất kỹ bộ phận ly hợp của số 1 và số 2. chỗ 2 quả piston của số nhanh chậm đó ạ. Em đã thay 2 lần rôi mà vẫn không được. Em nâng xe lên chạy không , ống phanh cầu sau em đã ngắt ra hẳn mà em nó vẫn phì phì nhớt ra.
Cụ kiểm tra lại là chảy phốt ở lưng hay ở bụng của phốt nữa chứ ạ? Kính cụ kiểm tra càng chi tiết càng cụ thể càng tốt ạ. Chúc cụ thành công ạ!

hoannbk

Tài xế O-H
Bẩm các cụ là chắc chắn em nó bị lòn nhớt qua hộp số nhưng em không hiểu còn lòn qua đường nào nữa. phốt sin em thay rất kỹ, chỉ có 2 cọng bạc sắt chặn nhớt là chưa thay thôi ạ.

hoannbk

Tài xế O-H
Nhưng nếu nghiên cứu kỹ thì nó đã chế tạo cái phốt chặn sau xéc măng rồi mà cụ. em nghĩ cho dù xéc măng mới thì cũng sẽ có nhớt rò rỉ qua chứ!

nickanh

Tài xế O-H
Kính chào diễn đàn!
Bác hoannbk ơi cho em hỏi máy bác đã xử lý xong chưa ? Nhà em cũng có cái máy như bác cũng từng bị như máy bác khoảng tháng trước . Thợ đến kiểm tra và thay 2 cái siêu ở cụm chuông thì hết chảy dầu .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên