Spam máy ủi yếu số 1 và vỡ lá côn số lùi (santui hd 16)

duyquynh_URENCO8
Bình luận: 7Lượt xem: 1,500
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

thaoha

Moderator
Chỗ em có con máy ủi SANTUI HD 16 bị span : khi làm ui đi số 1 thì yếu đi số 2 bình thường , tháo số kiểm tra thì thấy vỡ một lá côn số lùi .
rất mong mọi người rúp đỡ .em xin cảm ơn.

cụ cất bằng sạch vào kho rồi ai đỡ nổi
thứ nhất tài liệu của con này bó tay
thứ hai thông tin mù tịt
thứ ba cụ cần tư vấn gì???mua phụ tùng hay sửa chữa

bomva

Tài xế O-H
chủ thớt "bẩu" là số 1 yếu số 2 thì bình thường hạ hộp số kiểm tra thì vỡ lá côn số lùi.thông tin đang hiềm khích nhau đấy ạ!!!

duyquynh_URENCO8

Tài xế O-H
Em xin khai thật tình hinh của em nó như sau:
em nó vào xưởng lần này là lần 2 hiện tượng cũng bị i như lần 1 là: khi lái xe phát hiện số 1 bị yếu không ủi được thì đánh vào xưởng -> hạ số để sửa nguyên nhân mất số 1 thì phát hiện thêm lá côn số lùi bị vỡ.
- lần 1 em thay 2 xéc măng đồng , 2 phớt nhựa của côn số 1và lá côn bị hỏng của con số lùi thì xe lại làm việc bình thường .
theo em thì nguyên nhân yếu số 1 là do 2 xéc măng đồng và 2 phớt nhựa củ côn số 1 bị mòn ko giữ đủ áp cho côn số một làm việc.
nhưng nguyên nhân làm lá côn số lùi bị vỡ thì em chưa tìm ra nguyên nhân . rất mong cả nhà rúp đỡ a

duyquynh_URENCO8

Tài xế O-H
Hôm trước em tháo em ngăn kéo ra kiểm tra thì phát hiện thấy ở ty mở cửa rầu số tiến, lùi có một van nhỏ bị kẹt . vệ sinh song em đã đem lắp . hiện nay xe hoạt động tốt nhưng kêt luận cho việc vỡ lá côn số 1 thì ắt phải để lần sau có dịp tháo số ra em xe thông tin thêm cho cả nhà vây.:103:

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên