Spark 2013 nghe tiếng rít mà không tìm ra pan !!!

SerenityCRVT
Bình luận: 16Lượt xem: 2,392

SerenityCRVT

Tài xế O-H
Con Spark 2013 nhà em khi nổ máy có khi có tiếng rít eeeeeee rất khó chịu. Hiện tượng chính xác như sau : Nổ máy là bắt đầu nghe tiếng rít nhưng rất nhỏ, bật tắt điều hòa thì có khi hết rít nhưng 1 hồi tầm 10s sau lại rít, bấm công tắc kính lên xuống thì lại hết rồi tầm 10s sau lại rít, bật tắt gạt nước cũng vậy. Các Cụ cao nhân xin chỉ giáo vì em đã đem xe vào hãng và khoảng chục cái gara lớn có nhỏ có mà vẫn ko phát hiện được nguyên nhân. Em xin cảm ơn ạ !!!

tuyen8748

Tài xế O-H
Con Spark 2013 nhà em khi nổ máy có khi có tiếng rít eeeeeee rất khó chịu. Hiện tượng chính xác như sau : Nổ máy là bắt đầu nghe tiếng rít nhưng rất nhỏ, bật tắt điều hòa thì có khi hết rít nhưng 1 hồi tầm 10s sau lại rít, bấm công tắc kính lên xuống thì lại hết rồi tầm 10s sau lại rít, bật tắt gạt nước cũng vậy. Các Cụ cao nhân xin chỉ giáo vì em đã đem xe vào hãng và khoảng chục cái gara lớn có nhỏ có mà vẫn ko phát hiện được nguyên nhân. Em xin cảm ơn ạ !!!
Bác kiểm tra các dây đai xem.

SerenityCRVT

Tài xế O-H
Xe em thay cả 2 dây cuaroa, bạc đạn buly, routin lái trong ngoài, ... Nói chung là vừa mới tổng bảo dưỡng 100k km, bố thắng trước, sau, bố côn,... từa lưa hột dưa mà có mỗi cái tiếng eeeeee đó ko hết dc bực hết cả mình.

mai2710abc

Tài xế O-H
bác nổ máy lên nhé kiểm tra khi nào kêu thì dội nước vào dây cuaroa nếu hết kêu thì chính xác là dây nhé còn k thì ở cái khác có thể khả năng cao là máy phát

danghuudinh

Tài xế O-H
Không lẽ cả chục cái gara ko biết hư dây curoa.
Xem phải cái bơm tay lái không đánh lái qua lại xem hết kêu ko. Nó có cái van ngay cửa ra của biwm cũng hay kêu lắm. Hay có cái role nào bị chạm tại mỗi lần sử dụng đến các bộ phận điện là hết kêu. Hoặc máy phát. Lấy tua vít để vào từng bộ phận dí tai vào cán tua vit là nghe thấy

huuhavuan

Tài xế O-H
E mới làm xong con morning cũng bị tiếng rít gió. Đạp ga lên là rít. Bác kiểm tra giống các bác trên mô tả. Tháo hết dây curoa ra để kiểm tra còn tiếng đó ko. Nếu vẫn ko hết bác tắt điều hòa và tháo giắc đầu đĩa ra coi có hết ko. Con morning e làm bị hú loa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên